Hạng B1
7/3/09
66
4
8
nguoivohinh nói:
máy wa' nhiệt ... lên nhớt ... hòa khí cháy ko kiệt ...!!!

Máy em đúng là có hơi lên nhớt, mỗi lần thay nhớt là em mua thêm 1 bình NASA đổ 1/2 bình, đi một thời gian đổ 1/2 bình còn lại. Qua thời gian thấy tình trạng lên nhớt giảm đi nhiều, đầu bugi khô không ướt như khi mới lấy xe về.
Bác hướng dẫn giùm em làm cách nào để đảm bảo hòa khí cháy hết với. Em đã chỉnh gió vào, nhưng nếu chỉnh vào nhiều thì xe đi sẽ bị yếu.

Hạng B1
23/3/09
78
0
0
Chào bác. Xe tôi cũng như của bác, đã thay chế hoà khí mới (nghe nói của patrol - độ thêm bộ bù ga). Sau khi thay, trục chặc khoảng 1 tháng, nay đã ổn định, nhìn chung thấy cũng không đến nỗi. Một số kn sau khi thay CHK, xin chia xẻ với bác:
- garangty: khoảng 600 - 700, sau khi chay nóng may tăng lên khoảng 800 - 900.
- Chỉnh garangty có vẻ khó khăn.
- Xăng tiêu thụ trên 12 lit/100km.
- Nếu xe vẫn chạy ổn định thì sử dụng nguyên bản vẫn hơn.
Chúc bác sớm tìm được giải pháp nâng cấp cho em nó.

Hạng B1
7/3/09
66
4
8
Cám ơn các bác đã quan tâm, vừa rồi êm đã thực hiện cải thiện hệ thống đánh lửa (thay bộ dây cao áp, bugi và bô bin sườn). Cảm giác máy có khỏe hơn.
Tuy nhiên vì xe ăn xăng quá nên muốn tìm giải pháp phù hợp để tiết kiệm hơn (các bác đừng xui em đổi xe nhé - money của em kém lắm ... hì hì....), nên rất mong các bác tư vấn cho em, rất mong ý kiến của các bác.

Hạng B1
21/9/09
97
0
0
bác thay rui` ma` co' thấy Em no' chay đỡ uống hơn ko ??? hay còn 14lit/100km nữa ... ???
lửa mạnh ... lọc gio' it' bẩn (thường xuyên vệ sinh lọc gió) ... chỉnh ralenti lại như bác CEFRO 92 . la` ok rui` !
GOODLUCK ...!!!

Tập Lái
9/11/09
7
0
0
46
Vũng Tàu
vietcreative.com
hoadat nói:
Xe 2.4 đời 92 dùng CHK mà hao 14l/100km thì theo em là bình thường chẳng có gì bất thường cả.

Mình thì lại nghĩ là hơi cao 1 chút. Xe mình là dòng được coi là hao xăng (cressida) động cơ 2.4, chạy đường trường, mở máy lạnh, nghe nhạc .v.v.v. cũng chỉ hết 12 lít / 100Km. Trong thành phố thì cao hơn 1 chút.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Có bác nào biết gara nào chuyên trị CHK ở Saigon ko? Em muốn xúc rửa, vệ sinh và canh chỉnh CHK.

Hạng B1
21/9/09
97
0
0
Nissan89 nói:
Có bác nào biết gara nào chuyên trị CHK ở Saigon ko? Em muốn xúc rửa, vệ sinh và canh chỉnh CHK.
xe bác nissan a` ... !?? nếu bác mún vệ sinh chỉnh lại ralenti cho em no' thi` lại gara PHÁT ĐAỊ LỢI ở đường LÝ CHIÊU HOÀNG. còn nếu bác ko thích tìm kiếm thi` cho em SDT di, sửa chữa tận nhà cho bác lun.

Hạng B1
7/3/09
66
4
8
nguoivohinh nói:
bác thay rui` ma` co' thấy Em no' chay đỡ uống hơn ko ??? hay còn 14lit/100km nữa ... ???
lửa mạnh ... lọc gio' it' bẩn (thường xuyên vệ sinh lọc gió) ... chỉnh ralenti lại như bác CEFRO 92 . la` ok rui` !
GOODLUCK ...!!!

Báo cáo các bác là mức tiêu hao nhiên liệu hơn 14l/100 km của em là tính cho đi trong phố, vì em rất ít đi xa, hàng ngày chỉ có đi làm và đi lòng vòng trong thành phố thôi. Tốc độ bình quân trong phố của em khoảng 35 - 50 km/h (ở Đà nẵng không có kẹt xe ... hì ..hì...), khoảng cách mỗi lần chạy không quá 5 km. Em đang phấn đấu làm thế nào mà em nó chạy trong phố chỉ uống chừng 1l/8km tức khoảng 12,5 l/100 km. Mong các bác tiếp tục tư vấn cho em . XIn cám ơn cả nhà.

Last edited by a moderator: