Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: Xe chạy hao dầu

Vera của em hiện giờ nó báo 12,5l/100km. tin đc ko nhỉ?em toàn chạy thành phố nhá
có 1 điểm buồn cười là khi em reset thì nó bắt đầu ở mức 60l/100km, rồi tụt dần, giờ thì dừng lại ở mức 12,5l/100km.buồn cười nhỉ?:D

Hạng C
9/11/06
575
1
18

bình dầu CR có 55l thôi bác ạ, nhưng tính ra trong tp em cũng chỉ chạy tầm khoảng 10.5l thôi, xe em AT
Trích đoạn: Everest 2.6

Dạ thưa bác là e chạy SF MLX delux.
Trích đoạn: toanbh

Bác Everest chạy xe gì vậy? xe em chạy cũng như xe của bác Noob, có khi phải vào gara kiểm tra xem sao thôi.

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

Em kiểm tra kỹ rồi, cùng với một vài cậu bạn, SF dầu của em chạy thành phố (hơi đông) khoảng 10.5l/100 km, còn đường trường từ 6,5 - 7,5 l/100 km (Có biên độ vì còn tùy thuộc loại đuờng trường của các Bác).
Còn reset, các Bác đừng reset khi đang chạy trong phố đông, mà khi ra đường trường các Bac reset, sẽ chính xác hơn nhiều và khi quay lại phố, nó sẽ chạy dần về đúng mốc tiêu hao chuẩn.Em thấy độ nhạy của của bảng báo nhiên liệu của SF không nhạy lắm, nhưng khá chính xác nếu mình chạymootj thời gian cho ổn định

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Khoảng tầm 10-->12 lít là chính xác nhất rồi. Còn nếu tắc đường dài dài chắc còn tốn hơn nữa...^^
@ anh Thắng, lâu em không thấy anh đâu, chủ nhật này hội off, anh đi nha anh?
@ anh Vương, em cũng chưa được gặp anh lần nào cả. Nhưng cũng được trò chuyện qua diễn đàn và phone rồi. Chủ nhật này anh rảnh, qua cùng hội cho vui nha anh?

Tập Lái
19/12/07
44
0
6

Trích đoạn: ph_h

Khoảng tầm 10-->12 lít là chính xác nhất rồi. Còn nếu tắc đường dài dài chắc còn tốn hơn nữa...^^
@ anh Thắng, lâu em không thấy anh đâu, chủ nhật này hội off, anh đi nha anh?
@ anh Vương, em cũng chưa được gặp anh lần nào cả. Nhưng cũng được trò chuyện qua diễn đàn và phone rồi. Chủ nhật này anh rảnh, qua cùng hội cho vui nha anh?
OFF Chủ nhật hay là Thứ Bảy đấy? hôm trước thông báo là Tứ 7 ngày 15/03 mà

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Bác Thắng ơi, bình dầu của SF là 75 lít. 55 là của CR
@Hiếu: Anh đang ở Sài gòn, chủ nhật tuần sau nữa anh mới về HN. Tiếc thật, mãi mà không off được với CRC.

Trích đoạn: leducthang

bình dầu CR có 55l thôi bác ạ, nhưng tính ra trong tp em cũng chỉ chạy tầm khoảng 10.5l thôi, xe em AT
Trích đoạn: Everest 2.6

Dạ thưa bác là e chạy SF MLX delux.
Trích đoạn: toanbh

Bác Everest chạy xe gì vậy? xe em chạy cũng như xe của bác Noob, có khi phải vào gara kiểm tra xem sao thôi.

VIP CARD MEMBER
31/7/08
18
0
0
62

chào tất cả các bác sống bởi DẦU.cho tôi xin hỏi về kinh nghiệm xài nhớt cho máy dầu. vừa qua tôi có đọc mục quảng cáo có một loại nhớt AMALIE MỸnhập về mang nhãn hiêu AMALIE XLO chỉ xử dụng riêng cho xe chạy DẦU. thời gian thay nhớt cứ khỏang 10.000 km/ 1 lần.không biết loại nhớt này là loại gì ? ai đã từng xử dụng tư vấn giúp.hiện tại chúng ta đang dùng nhớt loại cc ,cD, CE ,CF-4 ,CH-4l họ gọi là loại phẩm cấp. vậy anh xem tư vấn giúp. hiện tại tôi vẫn ra THACO để bảo dưỡng thay định kỳ. nhờ bác namcuongle AVR em tìm hiểu tư vấn thêm. thank các bác

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM

Trích đoạn: kanz_min

Trích đoạn: thanhmap

Trích đoạn: kanz_min

em Vera em vừa lấy về, reset lại đồng hồ: chạy ->báo 40l/100k =)) nhưng hiện giờ nó đang tụt dần(em phát hiện ra là cứ đi thì đồng hồ cứ báo số tụt dần): hiện giờ là đang 13.2l/100km.để mai phóng tiếp xem sao :D(???) nhưng chưa có biển nên chạy rụt rè lắm ^__^
xe bác chắc không phải Vera đâu mà là Tank T54 rồi :D

em nghĩ là đồng hồ của nó kiểu thế ^__^
Đúng rùi Bác ơi,SF xăng nhà em cũng vậy, lúc lấy về nó bào 22 l/100km, em thấy khiếp vãi linh hồn, nhưng sau khi off miền trung về thì chú nó cứ báo 10.5l/100km,em thấy chán lun chả bùn kiểm tra..[&:]