Hạng B2
16/6/05
198
2
0
RE: Xe chạy nhanh qua vũng nước có bị sao không?

http://www.youtube.com/watch?v=QUo2EkdUERY

Một ví dụ

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: lancer2005
Bác tài này có "tâm" nhỉ ? Vậy gặp nước trong veo như ống nước của Công ty cấp nước bể thì nên bang để nhớ "áo em trắng quá nhìn "mới" ra " bác nhỉ !
Mai bác đi Trà Vinh bác nhớ nhìn các em nữ sinh dưới ấy nhá: áo dài trắng, quần lụa đen, nón lá "bài thơ", "xe đạp ơi", ...
...mùa này, mưa tầm tã, tối hù :D
Chớ mùa hè, dế gáy inh ỏi, lũ ve sầu cũng nhặng xi...Áo dài trắng + xe đạp + phượng đỏ...chẹp chẹp...Con Đường Xưa Em Đi...:D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

"Doubleter: Khác nhau chứ, bác kaka. Thực tế nó chứng minh rồi mà.".

Em nghĩ là giống nhau . Nhưng cũng phải phân biệt 2 điều kiện khác nhau hoàn toàn : chạy qua vũng nước (đọng trên đường) và lội qua vũng nước (ngập suốt con đường).

Hạng B1
18/7/06
84
0
0
60
HCM VN

Trích đoạn: LandRovervn

nước bắn vào thiết bị điện tử trong mui, nhất là xe có ABS thì toi luôn

Bác nói rõ hơn được không ạ, xe em có ABS thế thì phải làm sao ạ. Thanks

Yên tâm đi bác LandRovervn, vụ này tôi bị rồi. Hồi đó đi Long Tân tôi vào đường đất sau khi mưa cũng lội qua vài vũng bùn và thấy đèn ABS trên bảng đồng hồ báo sáng, cứ tưởng ABS hỏng (xe hoạt động bình thường + phanh tốt). Khoảng 10 phút sau cảnh báo đèn ABS tắt lại bình thường, về sau đi bảo dưỡng có hỏi mấy chú thợ, nhờ các chú kiểm tra giùm thì không thấy gì. Chú ấy nói chắc là khi xe qua vũng lầy bùn bắn vào mắt thần, sau đó khô đi thì lại bình thường (không biết có đúng không nữa). Nhưng tôi nghĩ các nhà SX cũng tính đến chuyện này rồi (chuyện nhỏ ý mà), với lại sau đó không thấy hiện tượng này nữa - xe tốt.