Tập Lái
1/9/11
10
0
1
40
bác thay xong có coding lại không, test máy có báo lổi gì ko bác?

Tập Lái
8/4/14
4
1
3
thang455411 nói:
Có khi nào cái Block lạnh kẹt nên kéo nặng làm lỳ máy.
Em cũng chưa biết việc này, block lạnh bị kẹt cũng làm giảm công suất hả bác.
noidiahoa nói:
bác thay xong có coding lại không, test máy có báo lổi gì ko bác?
Thay thử bộ van, em có reset lại hộp số nhưng vẫn không hết bệnh
phuongha nói:
bác thử kiểm tra bơm xăng xem sao bác .......
Em đo áp suất xăng thì vẫn đủ, không biết khi lên dốc có ảnh hưởng gì tới bơm xăng không?

Hạng B2
2/8/13
137
2.025
93
Cái này xe em bị rồi (mer c180 w203) là do có cái ron cao su gì đó bị lão hoá làm nhớt tràn ra bugi nên thay cái ron đó với vệ sinh bugi là hết, với các bác đỗ xăng 95 hay 92 nếu xăng bẩn thì phải xúc béc mới hết được nếu không nó cũng có triệu chứng tương tự vậy.

Tập Lái
8/4/14
4
1
3
kidelnino nói:
Cái này xe em bị rồi (mer c180 w203) là do có cái ron cao su gì đó bị lão hoá làm nhớt tràn ra bugi nên thay cái ron đó với vệ sinh bugi là hết, với các bác đỗ xăng 95 hay 92 nếu xăng bẩn thì phải xúc béc mới hết được nếu không nó cũng có triệu chứng tương tự vậy.
Em kiểm tra bugi, thấy không bị ướt gì cả. Để em kiểm tra bec xăng xem sao. Cám ơn bác.

Hạng B2
28/1/09
120
44
28
Xe e c200 cũng bị giống xe bác, ga cuối rất ngọt, ga đầu ì ạch, nhất la khi máy nguội lạnh, ăn xăng. E vệ sinh kim phun, bướm ga, bugi, lọc gió, thay lọc xăng vẫn không hết bệnh.
E dự đường hơi có vấn đề, e đang tìm gara chuyên dòng mer để test : cảm biến gió, cảm biến oxi, áp lực bơm xăng. Vì khi tháo lọc gió động cơ thì máy rất ngọt -> chứng tỏ đường hơi hút xả đang bị tắt
Quan trọng ko kém là dòng mer già cũng kén xăng, bác chỉ nên đổ A95, ko đc đổ lúc thì A95, lúc thì A92.

Hạng B1
21/5/14
64
6
8
31
Có ra một gara, họ bảo có thể do máy dùng lâu rồi nên công suất yếu, tư vấn là làm lại máy, hết khoảng 50 chai. Nghe hết hồn
xe cua bac la hop so tu dong hay so san vay bac oi??
dong co xe co bi rung kg?
noi em biet kg chung em giup dc bac

Tập Lái
8/4/14
4
1
3
xe cua bac la hop so tu dong hay so san vay bac oi??
dong co xe co bi rung kg?
noi em biet kg chung em giup dc bac
xe em số tự động. Động cơ xe nói chung còn êm, không có hiện tượng bỏ máy, tuy nhiên tiếng động cơ to, ngồi trong xe nghe ồn.
Ngoài ra, khi buổi sáng khởi động xe để đi, máy có tiến hú khi sang số, đi một lúc sau thì tiếng hú giảm, khôgn biết có phải hệ thống bơm kém không nữa

Tập Lái
8/4/14
4
1
3
Xe e c200 cũng bị giống xe bác, ga cuối rất ngọt, ga đầu ì ạch, nhất la khi máy nguội lạnh, ăn xăng. E vệ sinh kim phun, bướm ga, bugi, lọc gió, thay lọc xăng vẫn không hết bệnh.
E dự đường hơi có vấn đề, e đang tìm gara chuyên dòng mer để test : cảm biến gió, cảm biến oxi, áp lực bơm xăng. Vì khi tháo lọc gió động cơ thì máy rất ngọt -> chứng tỏ đường hơi hút xả đang bị tắt
Quan trọng ko kém là dòng mer già cũng kén xăng, bác chỉ nên đổ A95, ko đc đổ lúc thì A95, lúc thì A92.
Để em thử tháo lọc gió động cơ xem sao. cám ơn bác.