Hạng B2
28/1/09
120
44
28
xe em số tự động. Động cơ xe nói chung còn êm, không có hiện tượng bỏ máy, tuy nhiên tiếng động cơ to, ngồi trong xe nghe ồn.
Ngoài ra, khi buổi sáng khởi động xe để đi, máy có tiến hú khi sang số, đi một lúc sau thì tiếng hú giảm, khôgn biết có phải hệ thống bơm kém không nữa
Dòng mer dùng kompessor con nào cũng ồn hết ah, nhất la khi tăng tốc, nghe rõ tiếng bô dội vào cabin, khi có trớn vòng tua máy giảm xuống 1k5 trở xuống thì êm ru, chỉ nghe tiếng xoet xoẹt ma sát vỏ xe dưới mặt đường :)
- V.đề tiếng hú : bác phải xác định tiếng hú xuất phát từ đâu, e biết có vài nguyên nhân phát ra tiếng hú : có cái puly nào đó sắp tèo, dây curoa hết đát, cầu sau bị xì nhớt, hộp số không thay nhớt định kỳ (10 van/lan). Chúc bác sớm tìm ra nguyên nhân và có cách khắc phục tốt nhất.

Tập Lái
30/6/14
11
1
3
47
Cho em hõi ké xe em innova đi tốc độ 80km mà đồng hồ tua máy chỉ2300/2400 vậy có bình thường ko?

Tập Lái
5/4/14
6
0
1
38
Hà Nội
Chào các Bác.
Em đang đi con xe C180W203, xe em dạo này bị hiện tượng như sau: Khi đi trong phố ở tốc độ thấp, máy bị ì, chuyển số chậm, khi chuyển số bị giật,cảm giác gằn máy, còn ra đường trường có đủ đà chạy thì chuyển số trơn tru hơn. Ngoài ra khi lên một đoạn dốc dài thì xe bị giật số về rất mạnh, vòng tua lên cao, khoảng 3000v/p, qua đoạn dốc đấy rồi phải chạy một lúc thì mới chuyển số được.
Em đã đi kiểm tra cảm biến khí nạp ok, đã thay dầu số, đã thử thay bộ van điều áp hộp số và bảng mạch điều khiển nhưng vẫn không hết bệnh. Hiện nay đi trong phố tốc độ thấp rất khó chịu,cảm giác không trơn tru.
Em nhờ các Bác có kinh nghiệm bắt bệnh giúp em để em sửa dứt điểm.
Em cám ơn các Bác.
Dear Bác
Bác có thể tham khảo qua 2 ý kiến của Bác có cùng bệnh ở dưới ạ. Sau khi dùng sản phẩm nhà em thì hiện tượng này không còn nữa
Xe chuyển số bị giật, công suất yếu

Attachments

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
cuối cùng xe bác kq thế nào vậy ? chia sẻ ae với bác

Có ra một gara, họ bảo có thể do máy dùng lâu rồi nên công suất yếu, tư vấn là làm lại máy, hết khoảng 50 chai. Nghe hết hồn
bác cứ bình tĩnh nếu đậu tại chổ máy nổ im ,hoặc đạp ga lên khoảng 2000v/p nhìn bô thấy khối đen , tháo bugi ktra bi ươt.nếu bác ko găp 2 trường hợp này thì ko sao.nên đến gara ktra hs .dt 0902687771

Hạng C
17/7/11
850
1.183
93
Cho em hõi ké xe em innova đi tốc độ 80km mà đồng hồ tua máy chỉ2300/2400 vậy có bình thường ko?
Như vậy là bình thường, xe bác tốt. Trình độ lái xe cũng thể hiện ở điểm này, bác lái xe sao cho vòng tua máy ngày càng thấp xuống và tốc độ ngày cao lên, tất nhiên sẽ có điểm giới hạn, thì điều đó có nghĩa là chân ga của bác ngày càng tốt, sẽ tiết kiệm nhiên liệu hơn.
Đây cũng là lý do giải thích tại sao người mới biết lái xe khi chạy xe xe hao xăng hơn người chạy xe lâu năm.