Hạng D
9/1/16
1.687
3.422
123
48
Sài Gòn
Nhìn cái nắp ca-po, chủ thớt chắc đi 7 chỗ, mà xe gì vậy mấy anh, nghe có tiếng quẹt, chắc sót của nên quy cho anh cont, thay vì nhận ra mình sai thì lại lu loa lên. Ai cầm lái mà chẳng phải trải qua cảnh "tài mới" , rút kinh nghiệm hàng ngày thì không rút, đi đổ thừa.

Chỗ này hình như giới hạn tốc độ 60km/h (qua khỏi chỗ tách làn 1 đoạn ngắn thì có biển), hắn chạy 50km/h xong nhìn sau nói người khác chạy nhanh quá nên sợ. Hài thật!

Chỗ này đường vừa cong vừa dốc, nhiều anh cứ kêu thằng cont sao không thắng vài giây nhường, mấy anh leo lên cont lái đi rồi thắng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/9/18
164
271
63
Cái nào ra cái đó, đồng ý là anh chủ còn thiếu kinh nghiệm nên chạy gây khó chịu cho xe sau nhưng anh ko nên đánh tráo khái niệm để có thể viện cớ, rồi anh đổ thừa là tại anh xe lớn, anh cần phải ôm cua rộng, hành động của anh là đang ko làm chủ tốc độ, lấn lane khi không đủ an toàn, nếu lỡ xảy ra tai nạn thì lại khép vào tội ko làm chủ tốc độ gây hậu quả nghiêm trọng, thiệt hại về tính mạng sao anh không kể?
Sao anh ko chậm lại và nghĩ nếu anh là xe container, thấy xe con nó xi nhan từ xa thì anh cũng phải giảm tốc, và chậm một chút thì chết ai? 1 vài chục giây hay vài phút của các anh có quan trọng bằng tính mạng con người? Ra đường nên bình tĩnh chứ để xảy ra hậu quả rồi lại than giá như vì 1 vài phút bốc đồng.
tôi chỉ thấy tình huống đi xe rất bình thường. và nếu ông chủ thớt lái xe 1 cách bình thường, thì ông ấy đã ko tự tạo cho mình 1 tình huống nguy hiểm cho chính mình và cho cả người khác. ông lái xe phải an toàn cho chính ông trước đã rồi hãy nói người khác lái nguy hiểm thế nào. ông xi nhan từ xa và rõ ràng ông có đủ thời gian, khoảng cách để chuyển làn mà ông ko chuyển; ông đợi đến lúc xe cont tới gần nơi rồi mới chuyển lại đổi thừa xe cont ko giảm tốc.
và tôi cũng ko nói là xe cont đúng, chỉ là với cái xe to như thế thì tự bạn phải phán đoán là nó sẽ mở cua, tránh xa nó ra để an toàn cho chính mình. chứ ko phải nhoi lên theo kiểu làn ai người đó đi rồi rủa nó ẩu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/5/16
2.228
6.130
113
Trên cao tốc Long Thành - Dầu Giây, hướng từ Long thành về HCM. Xe tôi rẽ vào lối xuống Phú Mỹ, đang signal vào lane trong để xuống thì xe cont lao tới tốc độ cao. Tôi phải né ra lane ngoài nhường đường. Xe cont sau đó ép xe tôi, nếu tôi không thắng lại kịp sẽ có tai nạn, trong khi trên xe đang chở 2 phụ nữ và 1 thai phụ.

View attachment 3112914
View attachment 3112917

Shit! Motherfucker!
Khách la bãi hãi! :D

Hạng B2
15/3/18
118
358
63
tôi chỉ thấy tình huống đi xe rất bình thường. và nếu ông chủ thớt lái xe 1 cách bình thường, thì ông ấy đã ko tự tạo cho mình 1 tình huống nguy hiểm cho chính mình và cho cả người khác. ông lái xe phải an toàn cho chính ông trước đã rồi hãy nói người khác lái nguy hiểm thế nào. ông xi nhan từ xa và rõ ràng ông có đủ thời gian, khoảng cách để chuyển làn mà ông ko chuyển; ông đợi đến lúc xe cont tới gần nơi rồi mới chuyển lại đổi thừa xe cont ko giảm tốc.
và tôi cũng ko nói là xe cont đúng, chỉ là với cái xe to như thế thì tự bạn phải phán đoán là nó sẽ mở cua, tránh xa nó ra để an toàn cho chính mình. chứ ko phải nhoi lên theo kiểu làn ai người đó đi rồi rủa nó ẩu.
Anh có nghe tiếng xi nhan từ xa ko? Tôi cũng chỉ lái xe hơi chở gia đình thôi, nếu tôi thấy xe từ xa nó đã xi nhan và hơi ko dứt khoát thì tôi cũng rà thắng để đảm bảo an toàn, chứ ko giữ tốc độ rồi ôm cua kiểu vậy. Anh nên nhớ tôi có nói xe con đúng đâu, nhưng vài anh em trong cái topic này khá là tiêu cực, 1 vài ông còn ủng hộ anh container, anh cứ đổ thừa là xe con phán đoán và lái yếu, nhưng hành vi ôm cua lấn hẳn qua lane khác, ép xe ng khác thì sao anh?? Anh đang lái xe cồng kềnh, tới khúc cua, anh ko giảm tốc, anh ôm cua lấn hẳn qua lane khác và ép xe khác gây ra tình huống nguy hiểm (lúc đó xe con nó đã về đúng lane), vậy nếu xảy ra tai nạn thì anh lái container nhắm yên ổn với luật pháp ko? Rồi tình huống như vậy rất nguy hiểm cho tính mạng người khác mà các anh cứ tung hô, thích thú với cách ôm cua như vậy??!! Thiệt là sợ mấy anh!

Hạng D
9/1/16
1.687
3.422
123
48
Sài Gòn
Anh chủ thớt sau khi bị osers chửi te tua chắc tởn đến già không dám post nữa :)
Không sao đâu anh, bị chửi (đúng hay sai) cũng sẽ giúp mình nhớ dai, nhanh chóng rút kinh nghiệm :)
"Thuốc đắng dã tật, sự thật mất lòng" mà anh, kkk.
Mà hắn giật tít quá ghê, có hành vi và khả năng gây hậu quả rõ ràng. Sao không nhờ anh @Nguyễn đây đi thưa luôn cho ra ngô ra khoai. Hay là sợ khi một mình vác đơn lên thì bị csgt nó chửi cho "chạy ngu còn bày đặt đi thưa kiện, rách việc", nên mới có cái thớt này, kkkk.

Gặp Bao Công, chắc là : "bây đâu đè ra đánh trước, rồi xét sau".

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/3/11
1.615
4.385
113
Sài Gòn
Đằng trước trống trơn, Bác đi bên phải thì bám sát phải đi luôn, thì đã ko sao rồi