Tập Lái
16/6/20
29
102
13
23
Sự việc xảy ra trên tuyến cao tốc Hà Nội - Bắc Giang và được camera hành trình gắn trên một xe ô tô ghi lại được, cho thấy khoảnh khắc chiếc xe container đang di chuyển phía trước mặt đã bất ngờ phải phanh gấp và đánh lái ra phía ngoài.

Chỉ đến khi một cặp đôi đi xe máy bất ngờ xuất hiện giữa khe hở của chiếc xe container và giải phân cách giữa đường, lúc này tài xế chiếc xe có gắn camera hành trình mới nhận ra một cặp đôi đang điểu xe máy và chạy ngược chiều ở làn đường trong cùng (là làn đường cho phép ô tô di chuyển với tốc độ nhanh nhất trên cao tốc).

Sự việc xảy ra giữa đêm tối nên có vẻ như tài xế chiếc container đã không quan sát thấy cặp đôi đi xe máy từ phía xa. Chỉ khi đến gần, tài xế mới buộc phải phanh gấp và đánh lái để tránh xảy ra tai nạn.

May mắn khi sự việc xảy ra, đoạn đường đang có khá đông phương tiện nên chiếc xe container và xe có gắn camera hành trình đều đang di chuyển với tốc độ không quá nhanh nên đã kịp thời xử lý để tránh một vụ tai nạn “dồn toa”. Bên cạnh đó, khi chiếc xe container đánh lái gấp ra phía ngoài, may mắn không có xe nào đang đi sát ở làn đường bên cạnh, nếu không một vụ tai nạn nghiêm trọng hơn đã có thể xảy ra.

Đoạn clip cho thấy sự vô ý thức khi tham gia giao thông không chỉ gây nguy hại cho chính bản thân mình mà còn có thể làm ảnh hưởng đến cả những người và phương tiện khác trên đường.
Nguồn: dân trí

10/5/17
1.581
1.353
118
Dân ngoài đó anh hùng thế :eek:
Dân trong Nam mình cũng vậy thôi.
Mình mới tông 2 đứa ngu vượt đèn đỏ ở ngã tư Hóc Môn đây.
Trời mưa, vừa chờ hết đèn đỏ, mình hơi vội nên tăng tốc nhanh 1 chút. Vừa qua gần hết ngã tư thì tốc độ chắc tầm 50km/h thì tông trúng 2 đứa ngu choai choai (1 nam 1 nữ).
2 thanh niên này như trên trời rơi xuống, đi từ làn xe hơi vượt đèn đỏ ngay điểm mù.
Mình thắng lết bánh luôn, nhưng quán tính vẫn tông bọn nó bay khoảng 2m. Xuống xe đỡ họ dậy, lượm đồ đạc bay tứ tung, rồi kêu tấp vô lề đường nói chuyện. Xong bọn nó sợ đền nên kéo hết ga chạy mất hút. Mình đâu có muốn chúng nó đền vì xe có bảo hiểm rồi, chỉ muốn hỏi thăm có bị gì không mà bọn nó bỏ chạy thế đây.

Hậu quả: ca pô móp 1 khúc, gãy chốt mặt ca lăng, nứt mặt ca lăng.
Mới xử lý tạm chạy đỡ. Bực vãi đái.

Attachments

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Dân trong Nam mình cũng vậy thôi.
Mình mới tông 2 đứa ngu vượt đèn đỏ ở ngã tư Hóc Môn đây.
Trời mưa, vừa chờ hết đèn đỏ, mình hơi vội nên tăng tốc nhanh 1 chút. Vừa qua gần hết ngã tư thì tốc độ chắc tầm 50km/h thì tông trúng 2 đứa ngu choai choai (1 nam 1 nữ).
2 thanh niên này như trên trời rơi xuống, đi từ làn xe hơi vượt đèn đỏ ngay điểm mù.
Mình thắng lết bánh luôn, nhưng quán tính vẫn tông bọn nó bay khoảng 2m. Xuống xe đỡ họ dậy, lượm đồ đạc bay tứ tung, rồi kêu tấp vô lề đường nói chuyện. Xong bọn nó sợ đền nên kéo hết ga chạy mất hút. Mình đâu có muốn chúng nó đền vì xe có bảo hiểm rồi, chỉ muốn hỏi thăm có bị gì không mà bọn nó bỏ chạy thế đây.

Hậu quả: ca pô móp 1 khúc, gãy chốt mặt ca lăng, nứt mặt ca lăng.
Mới xử lý tạm chạy đỡ. Bực vãi đái.
Cũng có tí may bác ạ, ko gặp đám âm binh nó quay lại bụp mình luôn thì khổ. Nhiều thằng "máu c.hó" lắm.
Em thấy thực ra vụ chạy ngược chiều trên cao tốc, hay xe máy chạy vô (và ngược chiều) trên cao tốc trong Nam có vẻ ít hơn thật ạ. Hay 1 phần là do trong Nam xe máy chạy vào cao tốc khó hơn, và ít cao tốc hơn ngoài đó nhỉ?

• Like
Reactions: Trần Hoàng Hải
10/5/17
1.581
1.353
118
Cũng có tí may bác ạ, ko gặp đám âm binh nó quay lại bụp mình luôn thì khổ. Nhiều thằng "máu c.hó" lắm.
Em thấy thực ra vụ chạy ngược chiều trên cao tốc, hay xe máy chạy vô (và ngược chiều) trên cao tốc trong Nam có vẻ ít hơn thật ạ. Hay 1 phần là do trong Nam xe máy chạy vào cao tốc khó hơn, và ít cao tốc hơn ngoài đó nhỉ?
Phong trào chạy ngược chiều trên cao tốc thì đa phần xuất hiện ngoài ấy thật, chả hiểu sao luôn.

• Like
Reactions: Minh TNT
Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Em thì nghĩ chắc tại cái gì ngoài Bắc cũng xung phong đi đầu, ngoài Bắc thì "phát minh", còn trong Nam thì "kế thừa". Công nhận trong vụ này dân ta phát huy tinh thần Nam Bắc một nhà, tình anh em thắm thiết dữ?
Mới tối hôm qua đây, em đi cao tốc Sài Gòn - Trung Lương, thấy xe máy bắt đầu nhảy vô "chạy ké" rồi đó. Mà không phải 1 chiếc đâu, có tới 3 chiếc lận.
Tuy nhiên nói đi cũng phải nói lại, mấy anh xe máy đó chứ có ý thức chấp hành quy định của cao tốc rất tốt, đặc biệt là quy định về tốc độ tối thiểu cho phép. Cao tốc quy định tối thiểu phải chạy 60 hoặc 80km/h tuỳ theo làn, mấy ảnh chấp hành tốt, kéo tới cả trăm luôn. Xe em máy 1.6 121Hp mà rượt theo cho thằng con của em chụp hình mấy ảnh về coi chơi, mà rượt theo chụp không kịp luôn á.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Em thì nghĩ chắc tại cái gì ngoài Bắc cũng xung phong đi đầu, ngoài Bắc thì "phát minh", còn trong Nam thì "kế thừa". Công nhận trong vụ này dân ta phát huy tinh thần Nam Bắc một nhà, tình anh em thắm thiết dữ?
Mới tối hôm qua đây, em đi cao tốc Sài Gòn - Trung Lương, thấy xe máy bắt đầu nhảy vô "chạy ké" rồi đó. Mà không phải 1 chiếc đâu, có tới 3 chiếc lận.
Tuy nhiên nói đi cũng phải nói lại, mấy anh xe máy đó chứ có ý thức chấp hành quy định của cao tốc rất tốt, đặc biệt là quy định về tốc độ tối thiểu cho phép. Cao tốc quy định tối thiểu phải chạy 60 hoặc 80km/h tuỳ theo làn, mấy ảnh chấp hành tốt, kéo tới cả trăm luôn. Xe em máy 1.6 121Hp mà rượt theo cho thằng con của em chụp hình mấy ảnh về coi chơi, mà rượt theo chụp không kịp luôn á.
Cái cao tốc SG-TL này giờ bát nháo không thể tả. Xe cũ như bà già rụng răng cũng vô được. Thêm ý thức của một số bác tài nữa làm mình ngán ngẫm mỗi khi đi. Ở mỗi đầu có nhân viên gác xe máy nhưng với hiện trạng đó làm sao cản kịp khi xe máy cố ý chạy vào.

• Like
Reactions: khanhkntg