Tập Lái
21/5/16
9
10
3
33
Em phát hiện tiếng kêu “cọt kẹt” phía góc sau của xe cứ mỗi lần một bánh xuống ổ trâu và leo lên mặt đường bằng, tiếng kêu này khá nhỏ, em để ý kỹ mới có thể phát hiện được. Chu kỳ của tiếng “cọt kẹt” rất đều, và chỉ xảy ra khi xe bị vặn lớn nhất. Khi xe càng bị vặn mạnh, tiếng ồn càng lớn và dễ nhận thấy hơn. Có ai gặp trường hợp này không ạ :'(
Quá nản cho GM Việt Nam. Lần sau cạch mặt tới già. Không dám mua xe của hãng này nữa. Nửa tháng rồi vẫn không khắc phục được lỗi xe. Gọi lên GM thì lại được câu trả lời ghi nhận ý kiến chờ thêm 3 ngày, mua xe mà chắc chỉ chờ ... Sửa. Sáng nay bực quá chửi thẳng luôn. Làm ăn quá chán.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Quá nản cho GM Việt Nam. Lần sau cạch mặt tới già. Không dám mua xe của hãng này nữa. Nửa tháng rồi vẫn không khắc phục được lỗi xe. Gọi lên GM thì lại được câu trả lời ghi nhận ý kiến chờ thêm 3 ngày, mua xe mà chắc chỉ chờ ... Sửa. Sáng nay bực quá chửi thẳng luôn. Làm ăn quá chán.
Sao rồi bác. Nguyên nhân là bị gì vậy a

Hạng B2
5/4/13
155
148
93
Hic. Nhưng chỉ kêu khi bánh bên phải phía sau xuống ổ gà thôi bác. 3 bánh còn lại xuống ổ gà ko kêu gì cả :(

có phải là tiếng kêu giống như kim loại mài vào nhau ko bác? ko to nhưng nghe rất rõ

khả năng là giảm xóc rò rỉ dầu, bác mượn cặp giảm xóc của xe demo gắn vào chạy thử xem

Tập Lái
21/5/16
9
10
3
33
Không phải do phuộc nhé mọi người. Hãng GM đã bảo hành xong cho mình. Thời gian mất tầm 2 tháng. Tiếng kêu tuy chưa hết hẳn. Nhưng đã ổn hơn rồi. Chắc chiếc mình xui bị dính thôi :(

Tập Lái
13/9/16
7
4
3
39
Của em thì đi được 3 tháng, nó trở quẻ ồn. Có tiếng kêu u u trong xe. Đi đường hơi xấu ồn phải biết. Đưa vào đại lý 2 lần ko tìm đc nguyên nhân. Theo bác em nên làm sao đây. Em ở Nghệ An.

Tập Lái
14/4/16
5
1
3
56
Không phải do phuộc nhé mọi người. Hãng GM đã bảo hành xong cho mình. Thời gian mất tầm 2 tháng. Tiếng kêu tuy chưa hết hẳn. Nhưng đã ổn hơn rồi. Chắc chiếc mình xui bị dính thôi :(
Xe em giống hệt xe Bác, check o phải do phuộc.
Vậy của Bác nguyên nhân là sao vậy Bác.

Tập Lái
5/8/19
4
2
0
40
Tóm lại xe bị gì vậy cụ chủ? Cho em với mọi người biết với. Khả năng do phuộc rất cao chứ sao lại không phải nhỉ? Mà bị lỗi đơn giản vậy mà phải chờ 2 tháng mới xong à o_O Em nghĩ gara ở ngoài sửa có tâm hơn.