Hạng B1
3/8/17
61
22
8
39
Bác đem ra gara bảo làm 3 phần đừng đem vô hãng chỉ mất tiền oan thôi.
1. Thay 4 cái pu-ri và dây phin (khoản vài xi)
2. Thay bố ly hộp
3. Kiểm tra lại cọc bình ác quy (cái vụ này e bị rùi xe chevrolet hay bị lắm)
Chúc bác thành công! Nếu không hết thì......đổi xe mới đi bác xe đi 7 năm rùi còn gì

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Bác đem ra gara bảo làm 3 phần đừng đem vô hãng chỉ mất tiền oan thôi.
1. Thay 4 cái pu-ri và dây phin (khoản vài xi)
2. Thay bố ly hộp
3. Kiểm tra lại cọc bình ác quy (cái vụ này e bị rùi xe chevrolet hay bị lắm)
Chúc bác thành công! Nếu không hết thì......đổi xe mới đi bác xe đi 7 năm rùi còn gì
Xin lỗi, , tôi chưa hiểu, bạn có thề viết rõ không ?

Tập Lái
11/12/18
10
2
3
34
Bác kiểm tra bobin. Hoặc bugi nhé. Có thể xe bị bỏ máy. Trc em cũng có bị. Vào hãng nó kiểm tra thay bơm xăng lọc xăng các kiểu. Sau bị bỏ máy do chết mất một bô bin hay sao đó.
Vâng bác, để e check lại các bộ phận dod xem sao, nghi là bị điện áp k ổn định.

Tập Lái
11/12/18
10
2
3
34
Côn tốt, không vấn đề,
Qua bước thứ hai _ Đề máy
khi máy nổ, đeo găng cao su, giật dây bougie từ 1 cho đến x (x là số bougies tuỳ máy 4 xy lanh, V5 hay V6, V8 )
Nếu như máy thay đổi hay chết máy thậm chí máy giật giật , thì gắn lại , đề tiếp và thử bougie kế tiếp
Nếu như bougie giật ra mà tiếng máy không thay đổi thì đích thực máy đó có vấn đề.
Bạn kiểm tra xem . Không tốn tiền đâu mà cũng chưa thay gì, đây chỉ là tìm bệnh và tìm cách chuẩn bệnh cho đúng.
Nếu như tất cả các bougies đều giống nhau khi giật ra (máy yếu hay tắt /// hơi khó ) thì là vấn đề khác
Thân bạn
Đúng rồi bác, check từng bugi xe rung giật và gần muốn tắt máy.

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Đúng rồi bác, check từng bugi xe rung giật và gần muốn tắt máy.
Vậy đổi bougie trước, sau đó thử đổi dây bougie ở máy mà nó bị khựng, nếu như được thì tội nhẹ. Còn nặng là bobine, hay còn vấn đề khác nửa, Nói chung là chết 1 máy rồi bạn à