Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
Quan trọng túi tiền của mình mà lựa chọn như 4nghãng ngon tầm giá tiền đó
cao nhất trong này al2 Mit gala , mazda 3 ... thì em nó cũng từ 20k $ = 400tr
còn lại rẻ hơn như những em trên 15 tuổi thì hơi oải lắm .
thân

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
E vote cho Altis 1.8G đời 03, với 400T có thể kiếm được 1 em còn ngon rồi, mua tầm này thế nào các Bác cũng lên đời nên tìm mấy con nào thị thanh lý dễ để khi lên đời bán nhanh hơn :)
@dt_xxx em đồng ý với bác, mấy e trên 15 tuổi oải lắm!

Tập Lái
7/9/10
11
0
0
1 phiếu cho Camry 98 - 2002 . Dòng này chạy khỏi phải nghĩ , lúc bán cũng dễ...khấu hao không đáng kể

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Mới cưới v2 mà đi xe cũ sẽ có nhiều kinh nghiệm, mau lên tay nghề thợ máy. Chỉ sợ nằm đường và bị vợ cả càm ràm thôi.

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
Đã có tiền với con số > 300T & < 400T thì em thấy nên cưới một cô vợ 2 còn origin hay hơn nhiều ! Vợ 2 còn gin, nhỏ gọn, dễ lái, dễ xoay trở, máy móc yên tâm trong ít nhất 3 năm đầu. Sau đó, lên cấp cũng không muộn. Vợ 2 khi đó cũng chưa già, dễ gả lại cho chồng sau !

Một em Vợ 2 còn trong trắng, xinh xắn, nhí nhảnh và khoẻ mạnh mặc dù hơi bé con vẫn hơn một em vợ 2 nạ dòng, phốp pháp, đã mấy đời chồng, và bệnh vặt liên miên !

Cứ tưởng tượng ôm 1 em gái Hàn 18 cái xuân xanh mơn mởn, thơm tho với chuyện ôm một bà già nhựt Bổn hay cô Mẽo già, một bà đầm Đức hom hem thì các bác thấy cái nào hơn ?

Em không cổ suý cho xe Hàn, chỉ là muốn phân tích cái lợi cái hại giữa xe mới và xe cũ với người lần đầu mua xe, và ở mức tiền như thế thì chỉ có xe Hàn đáp ứng được mà thôi. Chứ nếu tiền nhiều hơn thì quất một em gái Nhựt Bổn thơm phức hay một em Mẽo, em đầm Đức nõn nà thì còn gì bằng ?

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Em nghĩ bác mua xe để làm gì và mức độ chạy nhiều hay ít . Nếu chỉ là để chạy trong gia đình và mức độ chạy ít , bác có thể kiếm những em góc cạnh một chút để rước như Mit Pazero , Lexus , Acura legent đời cũ ... . Còn nếu xe gia đình mà chạy nhiều hơn thì chọn những em lành lặn , dễ sửa và ít hao xăng mà chén như Camry 1998-2002 , Altis 2003...Còn nếu là để phục vụ công việc và nhất là kinh doanh thì nên chọn xe mới mới chút cho kinh tế và an toàn bác ạ.Có thể là Kia Morning , thêm tiền thì KIA forte hay I30 ... chẳng hạn .
Như em mua xe chỉ để ở nhà lâu lâu đi chơi , năm 2008 em tậu con LS400-91 giá 19.000USD lúc đó là 300triệu , từ đó giờ bỏ vô cũng năm bảy chục và giờ chuẩn bị bỏ một mớ nữa để nâng cấp vợ hai . Nhưng một năm em đi nhiều lắm là hai ba ngàn KM thôi nên ko lo xăng dầu bác ạ.Đi làm thì đã có xe của Công ty rồi.

Last edited by a moderator: