Hạng B2
19/1/06
346
1
16
www.otosaigon.com
RE: Xe cũ hạng sang mới nhập về

[8|]Không biết xe BMW 750li đời mới ấy sau khi hoàn thuế đem bán ra ngoài thị trường là giá khoảng tầm bao nhiêu nhỉ ?Có bác nào rành về vụ này tư vấn giùm em với để có hướng phấn đấu.Nếu không đủ nhiệt thì khả năng phải bán bớt đất ở thủ đô đi để mua xe :mad:

Hạng D
23/12/03
1.715
13
38
44
XÌ FỐ

Hình như mình vẫn chưa có em R_class nào lăn bánh fk?

Ở SG đã có R350 chạy ngoài đường rồi bác ạh, em có hình nó lúc sắp rời salon nè

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@Cương VT chả biết có ai chết khi đang mơ? Nếu có chắc tuyệt nhỉ? nhưng hông thích::D:D Thôi thì mơ giữa ban ngày với nhau vậy.

Tập Lái
19/7/06
18
0
0

Xin lỗi tui không biết, các bác cho tui hỏi, cảng Vict ở đâu vậy? SG hay HN? Cụ thể ở chỗ nào, để hôm nào vô công rỗi nghề tui đến đó ngắm...:D

Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: NiceAM

Xin lỗi tui không biết, các bác cho tui hỏi, cảng Vict ở đâu vậy? SG hay HN? Cụ thể ở chỗ nào, để hôm nào vô công rỗi nghề tui đến đó ngắm...:D

Nó ở Q7 bác ạ, sát cảng Thị Nghè , KCX Tân Thuận. Xe đã được đưa ra bãi trước, có lẽ đã xong thủ tục thông quan

Tập Lái
1/8/06
34
0
0

xin hỏi bác NsLinh xe ở hình 2 là xe 2 cầu?

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Trích đoạn: anphong

xin hỏi bác NsLinh xe ở hình 2 là xe 2 cầu?
đúng rồi đó bác ơi. Lexus 2 cầu. Tôi ko kịp coi model gì.

Tập Lái
4/11/05
21
17
3
SÀI GÒN
aqa.com.vn

Xe cũ đổ bộ về cảng Cái Lân

Hôm qua, lô hàng 2 chiếc ôtô second-hand hạng sang đã được một công ty ở Hà Nội chính thức mở tờ khai và thông quan qua Cái Lân, Quảng Ninh. Đây là lô hàng đầu tiên về cảng này và hiện tại 11 chiếc khác đang được mở tờ khai.

Lô hàng được thông quan hôm qua gồm 1 chiếc Mercedes ML350 đời 2005, giá khai báo 17.800 USD và 1 xe BMW 530i đời 2005, khai giá 25.000 USD. Những chiếc xe này sau khi mở tờ khai đã được đăng kiểm ngay tại cảng và thông quan trong vòng chỉ một ngày.

Chiếc Mercedes ML350 cập cảng Sài Gòn KV3. Ảnh: Doãn Khuê

Ông Bùi Quang Hưng, Cục trưởng Hải quan Quảng Ninh cho biết, ngoài 2 chiếc đã được thông quan, lô hàng 4 chiếc xe hạng sang (gồm BMW, Mercedes, Lexus và Toyota Sienna) do một doanh nghiệp khác nhập khẩu đã có mặt trong kho ngoại quan và dự kiến mở tờ khai vào ngày 10/8 tới.

"Thời gian tới sẽ có nhiều xe cũ cập cảng Cái Lân vì thủ tục khai báo và thông quan nhanh chóng. Cuối tháng này, cảng chúng tôi sẽ tiếp nhận thêm một lô hàng gồm 7 chiếc xe hạng sang nữa", ông nói.

Theo quy định, ôtô đã qua sử dụng chỉ được nhập khẩu vào VN qua 4 cảng biển lớn gồm cảng Hải Phòng, Cái Lân (Quảng Ninh), TP HCM và Đà Nẵng. Tính đến thời điểm này đã có trên 100 chiếc xe cũ được thông quan, trong đó TP HCM là cảng đón nhận nhiều xe nhất với trên 50 chiếc, chủ yếu là xe hạng sang được nhập khẩu từ Mỹ.

[link]http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2006/08/3B9ECD73/[/link]