Hạng C
17/2/11
861
79
28
Trong đám xe xệ đuôi, CRV đời mới là xệ xấu nhất, nhìn rất kỳ cục.
Theo mình nếu bác ở miền Trung thì nên chọn Z, vì cao ráo hơn, cùng số tiền, kiếm được đời xe gần hơn, sẽ dùng được lâu hơn. Càng dùng càng thấy Z nó mặn mà bác ạ. Đang đi nhanh mà buộc thắng gấp, bác mà biết dìu, sẽ thấy em nó nhẹ nhàng, khách trên xe không biết vừa thắng gấp lun. Còn đi đường xấu, dốc đá dăm, Z nó cho mình sự an tâm. Xe Thân nặng, bác cứ nghĩ nếu có lụt vừa vừa, chắc sẽ không lo như mấy anh đi xe nhẹ hơn tấn rưỡi.
Nếu kiếm được xe tốt, cứ định kỳ vào hãng mà bảo trì, nhìn chung sẽ rẻ hơn về mặt "thời gian", Còn về tiền phụ tùng cá nhân mình cũng như nhau so với các hãng khác.

Trước hết xin kính chào các bác trong hội mit. Nay e có chút lăn tăn mong các bác chỉ giáo.
Hiện tại e 30 tuổi. Đang sử dụng chiếc premacy 10 tuổi. Em đang có nhu cầu đổi xe. Trong tầm 550 triệu. Chỉ thích 2 mẫu xe của mit là grandis và zinger thôi. Em biết là k thể so sánh 2 mẫu xe trên vì phân khúc khác nhau. Nhưng nhu cầu e là 7 chổ, rộng rãi. Trong khi 2 mẫu xe trên đều đáp ứng được nhưng tầm tiền đó thì grandis lại sâu đời, còn zinger thì cao đời nhưng tướng mạo k sang chảnh như grandis. Xin nói thêm e cũng thường đi 7-8 người, mỗi lúc chỡ tải nặng như vậy chiếc pre của e đít rất xệ. Nhìn kì cục vãi đái. Không biết grandis đi 7-8 người lớn đít có xệ k các bác. Còn về phụ tùng, sửa chữa thì 2 e này ra sao. E ở miền trung, đường sá thì cũng bình thường chứ k có trèo đồi lội suối. Theo các bác e nên chọn mua grandis hay zinger đây các bác.