Hạng C
15/1/22
661
964
93
48
Đúng là từ hình chụp thì chẳng nói được gì. Nếu kẹt từ trước mà xe này còn ráng bu theo thì đáng trách chứ nhiều khi đi vào giao lộ rồi mới kẹt ở đó thì làm được gì, trường hợp này em gặp hoài. Đang đi thẳng đèn xanh mà thằng ngược chiều quẹo trái cố chen lên chặn ngang đầu đến khi đèn đỏ, xe hướng kia chạy tiếp thì phải cố qua luôn chứ đứng ở ngay ngã tư càng cản trở giao thông hơn nữa.

Đường Đinh Tiên Hoàng 1 chiều, ko có chiếc xe nào chạy ngược chiều quẹo trái hết. Đơn giản là chiếc 29 chỗ xếp hàng chờ ngay tại giao lộ làm tắt luôn luồng Nguyen Văn Thủ.

Cũng may là một số chiếc khác cũng trên đường Đinh Tiên Hoàng có ý thức tốt, họ đứng yên (dù đèn xanh), nên không xảy ra kẹt xe lâu.

Hạng D
6/3/08
3.923
7.687
113
Sàigòn
Đúng là từ hình chụp thì chẳng nói được gì. Nếu kẹt từ trước mà xe này còn ráng bu theo thì đáng trách chứ nhiều khi đi vào giao lộ rồi mới kẹt ở đó thì làm được gì, trường hợp này em gặp hoài. Đang đi thẳng đèn xanh mà thằng ngược chiều quẹo trái cố chen lên chặn ngang đầu đến khi đèn đỏ, xe hướng kia chạy tiếp thì phải cố qua luôn chứ đứng ở ngay ngã tư càng cản trở giao thông hơn nữa.
Em bị hoài, đi xe máy đôi khi cũng bị chứ ko nói gì xe hơi.

Hạng D
6/3/08
3.923
7.687
113
Sàigòn
Chiếc 29 chỗ này "cứng đầu", đã thấy dòng xe phía trước ùn ứ mà vẫn vào giao lộ để ...xếp hàng :)
Nếu Bác chứng kiến như vậy thì em ko có ý kiến gì, nhưng Bác chỉ post 1 tấm hình nên coi như thông tin chưa đầy đủ kkkk

• Haha
Reactions: cheetah
Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Hình như VN mình có đường ngã tư kiểu bàn cờ mà

Do đó nếu bị kẹt vì ...cố tình lao vào ngã tư mà trước đã kẹt thì dính đạn, Camera quay lại và gửi giấy phạt về nhà ....dưới 1 tuần luôn

Hạng F
28/8/19
6.691
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Mình và rất nhiều người ở đây chả bao giờ Block giao lộ, thậm chí các nhánh nhỏ hay exit ra từ Store, Cây xăng.
Khi Bạn nhường xe có ưu tiên thấp hơn ra được, Bạn thấy mình vui vì làm 1 việc tốt, rồi khi thấy người được nhường ra dấu cám ơn Bạn càng vui.
Việc tốt, ý thức tốt đơn giản là được lan tỏa, thế thôi!

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Rõ ràng, nguyên tắc qua giao lộ vẫn còn nhiều người "tù mù"!
Mịa nó có bao giờ chừa trống phía trước được đâu....đi không được thì chừa trống chỗ cho người khác đi....cái này hơi bị khó....nên kẹt xe là thế.

• Like
Reactions: Tuấn Cali