Hạng D
8/10/11
3.066
5.959
133
Đề này dễ quá. Cho chạy lên bãi xe Vạn Hạnh xe MT giữa chừng chết máy kìa mới vui :D
Cái bài cầu rạch miễu hay đèo bảo lộc chỉ mõi chân thôi chứ leo lên vạn hanh mall xe MT xong dừng lại chờ xe nó chill hơn. Nhất là đi mấy con 1.2 như atrage ko quen côn dể rớt lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
4/12/14
842
8.124
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
chạy MT thời gian là ghiền, giờ vẫn nhớ MT :rolleyes:
Ghiền con khỉ. Mỏi chân chết cha :D
Mấy bài khởi hành ngang dốc này học trươc khi thi bằng B mà.
Cơ bản khi tuột dốc giữ vững tâm lý, tại càng hoảng càng khó thao tác.
Mình thấy xe số sàn ở ngoài còn dễ đề pa lên dốc hơn mấy xe trong trung tâm. Hồi mình học toàn Joie mòn côn, đạp rơ thấy má
Xưa mình học lái là Daewoo Lanos của trung tâm. Cái xe như cái xác sắt vụn. Cứ ra côn là tắt máy. Vậy mà vẫn tập cho quen đc cái xe đó để chạy sa hình ngon lành. Tới lúc thi, xe sát hạch vẫn là Lanos nhưng đời cao hơn và mới, xịn hơn. Ra côn là xe lăn bánh ko chết máy. Ta nói mừng hơn bắt đc vàng. Hoàn thành bài thi ko mất điểm nào ngon lành nhẹ nhàng luôn. Học thi xong thì lụm luôn con Matiz 0.8 ôm 1 năm sau lên Su Wagon 0.9 thêm 2 năm. Nhờ vậy mà xe côn nào từ xe hơi cho tới xe tải làm láng. Giờ chạy tự động nhưng lâu lâu ôm sàn (xe tải) vẫn ngon lành.

Hạng D
15/6/12
1.521
674
113
45
Kiếm cái dốc nào vắng vắng, tự luyện 1 buổi là xong. Lúc mình đi thi, thả ít chân côn + chuyển chân ga lớn tí là vọt..

• Like
Reactions: vudinhhung
Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Ghiền con khỉ. Mỏi chân chết cha :D

Xưa mình học lái là Daewoo Lanos của trung tâm. Cái xe như cái xác sắt vụn. Cứ ra côn là tắt máy. Vậy mà vẫn tập cho quen đc cái xe đó để chạy sa hình ngon lành. Tới lúc thi, xe sát hạch vẫn là Lanos nhưng đời cao hơn và mới, xịn hơn. Ra côn là xe lăn bánh ko chết máy. Ta nói mừng hơn bắt đc vàng. Hoàn thành bài thi ko mất điểm nào ngon lành nhẹ nhàng luôn. Học thi xong thì lụm luôn con Matiz 0.8 ôm 1 năm sau lên Su Wagon 0.9 thêm 2 năm. Nhờ vậy mà xe côn nào từ xe hơi cho tới xe tải làm láng. Giờ chạy tự động nhưng lâu lâu ôm sàn (xe tải) vẫn ngon lành.
vậy bác ko hợp MT rồi, e thích chạy MT, đi nội thành cũng ko mỏi chân do e về N liên tục , đi tự động e lại ngại về N :D . đi MT e chạy êm ru đi tự động mấy năm nay cứ giật giật quài, nó chuyển số chuyển dây đai không đúng ý mình , nhiều khi bực vãi nồi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hienthe
Hạng B2
9/12/19
462
475
63
có điều kiện thì đi đà lạt 1 chuyến, về là "lên tay" ngay.
còn không thì cứ đi loanh quanh mấy hầm giữ xe ở sg, canh lúc vắng xe mà dợt, chừng vài lần là quen à

• Like
Reactions: vudinhhung
Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Chạy được MT với chạy MT êm cách nhau khá nhiều, nhiều bác đánh đồng cái này nên ghét MT, cái này đòi hỏi kỹ năng, thường thì ai chạy được MT êm sẽ thích MT vì nó là ưu điểm của MT, cảm giác xe tăng tốc, giảm tốc đều như không hề chuyển số , CVT cũng ko êm bằng đâu . nhà em 1 con MT 1 con CVT, mẹ em say xe nhưng e chở đi VT bằng con MT thì ko sao, con CVT đi được đoạn mặt mày mẹ em xanh hết cả lên :confused:

• Like
Reactions: Nguyễn Duy
Hạng C
2/11/08
709
447
63
Chết máy cái là đạp thắng liền, xong kéo thắng tay để tránh trôi ngược đã. Rồi từng bước khởi hành ngang dốc đúng như bài thi thôi.