Hạng B1
29/10/17
50
150
66
Cái ctac nó học được lệnh đó bác, bác thử cho nó học remote zin xem sao, ko cần can thiệp gì remote cả
Nếu được vậy thì quá ngon rồi...trên remote của xe vẫn còn 1 nút bỏ trống chưa dùng đến...Để em test xem sao! Nhưng em nghĩ là không đơn giản thế đâu...:eek::oops::(
Thank bác!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
29/10/17
50
150
66
Cái đèn này bác dán băng keo trong lên hả bác? Lúc de xe nhìn sáng quá héng! Bác chụp cho em xem cái màn hình lúc bác de trong bóng tối xe thế nào. Em về em bắt chước làm cho con xe của em :D

View attachment 1918690 View attachment 1918691
Hình ảnh qua màn hình de nè bác. Nhớ bấm "Thích" màu cam ở cuối bài giúp em nhé! Thank bác!
[Xe Độ & Đam Mê] Xe nhỏ, làm việc nhỏ: Lock cửa xe khi còn nổ máy

Attachments

Hạng B1
15/2/17
65
16
8
31
Bác giải ngố em vụ học lại hộp số với sao cần phải làm vậy ạ hi

Hạng B1
29/10/17
50
150
66
Bác giải ngố em vụ học lại hộp số với sao cần phải làm vậy ạ hi
Em cũng nghe nói thôi hà bác ơi! Trên Forscan nó có chức năng này thì em mần thôi! Nghe trên mấy hội xe nói hộp số này nó học theo cách chạy của người lái...?!? Em thì không thấy khác biệt gì nhiều...chủ yếu tâm lý...hihi

Hạng B1
29/10/17
50
150
66
Cái đèn này bác dán băng keo trong lên hả bác? Lúc de xe nhìn sáng quá héng! Bác chụp cho em xem cái màn hình lúc bác de trong bóng tối xe thế nào. Em về em bắt chước làm cho con xe của em :D

View attachment 1918690 View attachment 1918691
Lúc mới gắn e sợ vô nước nên dán băng keo trong, nhưng sau này thấy k cần thiết! Đèn vẫn sáng và keo dán đèn vẫn dính dù e rửa xe và đi mưa 2 năm nay..! Đèn de e đã thay bóng Led Chip Cree siêu sáng mà vẫn không bằng dãy led thanh này...o_O:D:p

Hạng B1
29/10/17
50
150
66
! D

Cảm ơn bác! Nhìn sáng thích héng! Sáng vầy mấy lúc de xe trong bóng tối mới an toàn nè.
Cải thiện hơn rất nhiều mà rẻ tiền, gắn phía sau bảng số nhìn cũng khó phát hiện!
(Em không dám so sánh với đèn led chuyên dụng)

Hạng B2
1/12/14
165
177
43
Bác mua cái công tắc điều khiển từ xa qua sóng RF như hình của em, ở Sài Gòn chắc dễ mua rồi, e ở tỉnh nên mua trên mạng, giờ nhiều trang bán lắm...lúc trước e mua Aliexpress...
Xong bác đấu rờ le của công tắc vô nút nhấn lock/unlock trên bảng điểu khiển của xe là xong, từng loại xe chắc khác, nhưng truy ngược từ nút nhấn là ra thôi!
Này dễ, em tay ngang mà còn tự làm được!
Bác cho e xin sơ đồ đấu bộ RF vào xe của bác ạ.
E tháo cụm dây lock, unlock, và Hazzad trên xe mà ko biết chính xác dây nào, màu nào !!
Xe chỉ có 1 dây dùng để lock và unlock thì đấu làm sao.
Lấy 12v và lấy max từ chỗ nào

Chỉnh sửa cuối: