Hạng D
21/9/10
1.937
11.063
113
:3dcuoi: Theo em bác nên thế này xem có đúng không:
1) Do không xảy ra tai nạn liên quan tới con người , chỉ hư xe nên Bác khoan báo BH. Kêu bên cont đền hết.
2) Lấy lúa xong thì báo BH là do bà cả lùi xe, nhầm chân ga thắng nên tông vào cột điện => BH 2 chiều nên sẽ lo hết.
3) Nếu xử lý như thế thì Bác được 2 lần lúa. Nếu báo liền BH thì tụi ấy sẽ đợi biên bản CA lập => tụi cont đền hết nên BH bác mua tụi nó sẽ không đền đâu => tiền Bác đóng 10 mấy chai hàng năm là vô nghĩa , phí phạm.
ai cũng như anh này thì phí bảo hiểm sẽ tăng giá sớm muộn thôi. Đúng là người VN chỉ giỏi gian mãnh, ko biết nhìn xa

Hạng B2
29/6/08
162
156
43
TP.Hồ Chí Minh
lời nói của bên kia ko có giá trị với bên bảo hiểm của họ đâu bác.
bên bảo hiểm sẽ dựa trên báo cáo của công an và tự giám định nếu cần thiết - hoặc phức tạp hơn là cty giám định độc lập ( để xác định nguyên nhân sai bên nào , bên nào nhiều, bên nào ít )

chứ đâu có kiểu người được bảo hiểm thích nói đền thì cty bảo hiểm phải đền :) bảo hiểm chứ có phải con nợ đâu
Dạ thì bh bên kia họ đền theo trách nhiệm dân sự,nhưng vụ này lỗi bên xe cont nên họ sẽ lo hết,chắc họ phải bù thêm phần chênh lệch thôi.Họ cũng muốn xong sớm để họ lấy xe ra.

Hạng B2
29/6/08
162
156
43
TP.Hồ Chí Minh
tình hình thế nào rồi bác thớt. Xử lý xong ổn thỏa chưa, thiết nghĩ bác container kia không cố tình đâu, ai cũng có 1 lần lầm lỡ, quan trọng mình chưa thiệt hại về người, bên container kia biết sai và sửa là được rồi.
Dạ hôm qua mới có báo giá,thì chắc phải 1,2 hôm nữa bên bh mới duyệt phương án sửa ạ.

Hạng B2
29/6/08
162
156
43
TP.Hồ Chí Minh
hóng chủ thớt update tình hình đền bù. Có hình biên bản công an hay bảng báo giá thì show cho anh em với nha bác.
Em đang chờ bh bên cont duyệt,báo giá thì hết hơn 90 chai bác ạh.Coi như phần sau phải thay mới lại hết,riêng cái cốp sau bên bh đòi sửa lại nhưng em thì đòi thay mới.

Hạng C
6/3/11
842
591
93
ai cũng như anh này thì phí bảo hiểm sẽ tăng giá sớm muộn thôi. Đúng là người VN chỉ giỏi gian mãnh, ko biết nhìn xa

Như vậy là trục lợi bảo hiểm, bị phát hiện là ra tòa đó ạ

bác nào làm sale bảo hiểm mà gặp khách thế này chỉ có khóc
phí BH hơn chục chai / năm , gặp 3 ông như này cả năm đc 13 tháng lương cứng * 4 tr / tháng
vỡ mặt, nuôi vợ nuôi con kiểu gì

Hạng D
21/9/10
1.937
11.063
113
Anh chủ xử lý như vậy là chuẩn rồi đó, đừng nghe một số anh trên đây xúi dại là tự thương lượng với xe cont vì cont nó mua công an hết rồi.
Mie, mua kiểu gì mà đổi trắng thay đen được, xã hội này có luật pháp hết, nó chỉ có thể chi để cho CA giải quyết thủ tục nhanh hơn mà thôi

Hạng B2
29/6/08
162
156
43
TP.Hồ Chí Minh
Anh chủ xử lý như vậy là chuẩn rồi đó, đừng nghe một số anh trên đây xúi dại là tự thương lượng với xe cont vì cont nó mua công an hết rồi.
Mie, mua kiểu gì mà đổi trắng thay đen được, xã hội này có luật pháp hết, nó chỉ có thể chi để cho CA giải quyết thủ tục nhanh hơn mà thôi
Bác nói rất chuẩn!

N3H confirmed
Hạng B2
11/5/14
140
115
43
32
Em đang chờ bh bên cont duyệt,báo giá thì hết hơn 90 chai bác ạh.Coi như phần sau phải thay mới lại hết,riêng cái cốp sau bên bh đòi sửa lại nhưng em thì đòi thay mới.
Bác thay mới hết đi cho lành..nhưng mà xe bác bị nhẹ hơn e nhiều mà 90 củ gần bằng e hơi cao nhỉ. Lúc e bị nạn cũng có người bên bh nói có thể làm lại y chang như lúc đầu khỏi thay e lấy được mớ bỏ túi, mịa nó làm như e là lính lái thuê ham tiền lắm zj..

• Like
Reactions: innova2139
Hạng B2
29/6/08
162
156
43
TP.Hồ Chí Minh
Bác thay mới hết đi cho lành..nhưng mà xe bác bị nhẹ hơn e nhiều mà 90 củ gần bằng e hơi cao nhỉ. Lúc e bị nạn cũng có người bên bh nói có thể làm lại y chang như lúc đầu khỏi thay e lấy được mớ bỏ túi, mịa nó làm như e là lính lái thuê ham tiền lắm zj..
Phần sau xe em coi như phải thay toàn bộ.

Hạng B2
22/6/16
428
197
43
Làm sao mình biết nó thay hay ko? Bác có trực tiếp giám sát ko?

• Like
Reactions: innova2139