Hạng D
30/3/09
1.113
1.198
113
Xe bác còn chạy dc tới đồn CA và nhìn cái duôi vaayh thì chắc chỉ bị ngoài da, hộp số ko tèo. Chiếc container chắc đã thắng kịp thời chứ ko là nó dồn toa luôn. Người ko sao là ok rồi, xe có bảo hiểm lo. Cũng gọi là may trong cái rủi. Chúc bác sớm xử lý xong và con xe sớm trở lại lành lăn

Hạng B2
29/6/08
162
156
43
TP.Hồ Chí Minh
Xe bác còn chạy dc tới đồn CA và nhìn cái duôi vaayh thì chắc chỉ bị ngoài da, hộp số ko tèo. Chiếc container chắc đã thắng kịp thời chứ ko là nó dồn toa luôn. Người ko sao là ok rồi, xe có bảo hiểm lo. Cũng gọi là may trong cái rủi. Chúc bác sớm xử lý xong và con xe sớm trở lại lành lăn
Cũng may là em về số N nên đụng vào nó bắn đi,chứ gặp trước cũng là chiếc cont nữa thì ............

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:3dcuoi: Theo em bác nên thế này xem có đúng không:
1) Do không xảy ra tai nạn liên quan tới con người , chỉ hư xe nên Bác khoan báo BH. Kêu bên cont đền hết.
2) Lấy lúa xong thì báo BH là do bà cả lùi xe, nhầm chân ga thắng nên tông vào cột điện => BH 2 chiều nên sẽ lo hết.
3) Nếu xử lý như thế thì Bác được 2 lần lúa. Nếu báo liền BH thì tụi ấy sẽ đợi biên bản CA lập => tụi cont đền hết nên BH bác mua tụi nó sẽ không đền đâu => tiền Bác đóng 10 mấy chai hàng năm là vô nghĩa , phí phạm.

Hạng F
16/7/15
6.297
25.184
113
1) Do không xảy ra tai nạn liên quan tới con người , chỉ hư xe nên Bác khoan báo BH. Kêu bên cont đền hết.
2) Lấy lúa xong thì báo BH là do bà cả lùi xe, nhầm chân ga thắng nên tông vào cột điện => BH 2 chiều nên sẽ lo hết.
3) Nếu xử lý như thế thì Bác được 2 lần lúa. Nếu báo liền BH thì tụi ấy sẽ đợi biên bản CA lập => tụi cont đền hết nên BH bác mua tụi nó sẽ không đền đâu => tiền Bác đóng 10 mấy chai hàng năm là vô nghĩa , phí phạm.
anh không tính trường hợp may mắn là bh cont cũng cùng hãng với bh của bác :D
gian lận trên 2 chai có bị gì không nhỉ !?!?

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113

1) Anh chủ rất cẩn thận và nguyên tắc, nên đã báo BH rồi, khó quá ko bỏ qua được.

2) Phải đi kiếm cái cột điện nào đó (hay cột ở nhà) đập vài nhát búa tạo hiện trường vì chắc chắc BH sẽ yêu cầu dắt đến vị trí tai nạn, chưa kể bây giờ CCTV lắp mọi nơi, truy ra khung giờ như khai báo mà ko có là mệt á. Rồi cũng ko được lên mạng vào phây mà xin ý kiến hướng dẫn, lộ hết.

2) Hai lần lúa ai hổng ham, nhưng ko có dễ đâu anh, hoàn toàn ko dễ chút nào. Lộ ra thì tội danh này được định khung trong Bộ Luật HS mới cũng kha khá cuốn á, chưa kể lảng vảng ở đây nhiều anh bán BH lắm :)

Túm lại, anh định kiến với thánh hay dám đốc mà anh cố tình xúi dại anh chủ như vại?
:3dcuoi:

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
TH ko có BH thì seo các bác?

Ko có BH vật chất cho xe mình thì chỉ còn trông chờ vào ngân khố của BH TNDS xe cont, xe cont mà ko có món BH bắt buộc đó thì coi như mệt mỏi với CA.

Khoản BH TNDS cho xe cont đền bên thứ 3 max 100 triệu, trừ phí cò kéo linh tinh này nọ... còn khoảng 70 chai, chắc cũng đủ đền cho anh chủ trong trường hợp này.

Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
1) chuyện đó có thể nhưng nếu như tổn thất nhẹ hay không đáng kể. Đa số tổn thất lớn BH đều đòi BB CA cả bác. Bác chưa tính thằng cont sẽ kêu lập trước để bên BH đền TNDS bên thứ 3 sao.
2) Khi thẩm định những vụ lớn, hình hiện trường, dấu vết tổn thất những cha bồi thường bên BH biết hết đó bác, nhỏ thì không sao chứ lớn là nó làm cho đến cùng, đặc biệt mấy vụ đụng đằng sau mấy ông bồi thường dị ứng và rành lắm.
3) không dễ lấy dc 2 đầu lúa qua mặt BH nếu như bác quá thông minh hoặc tính toán sẵn mọi thứ hết rồi. 1/7/16 là có luật trục lợi BH rồi bác, chưa nhận tiền ko sao, mà nhận rồi là khởi tố á.
P/s: Mua BH chỉ là đề phòng những tai nạn mà mấy bác ko lường trước, nhất là những tổn thất lớn, lúc đó bác sẽ thấy giá trị của BH và thấy rõ dc dịch vụ BH nào tốt và tệ.