Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe em chết máy giữa đường

Hạng C
9/9/16
522
393
78
Thằng chạy nó mệt hơn tí nhưng nó sẽ sống thọ hơn thằng đi bộ á => vì nó tập thể dục mà. :)
đơn giản là người thì tái tạo đc. còn xe thì không. muốn tái tạo thì có nghĩa là bão dưỡng thay đồ thường xuyên => viêm màng túi

Hạng B1
7/1/15
77
74
18
TP. Hồ Chí Minh
Người mua ôtô ở VN là con gà cho các hãng, là cá nằm trên thớt cho dịch vụ sau bán hàng. Toy thì túi khí ....ko nổ...sách HDSD có ghi trường hợp ko nổ...bó tay, ng dùng lãnh đủ. Ford thì có nc trong xăng.... đủ lãnh tiếp...

Hạng B2
17/4/18
307
267
63
34
Nói chung là mình rất ít có cảm tình với xe Ford, rất hay dính những bệnh mãn tính. Chưa kể vác xe vào hãng là xác định thành cá trên thớt

Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Thằng chạy nó mệt hơn tí nhưng nó sẽ sống thọ hơn thằng đi bộ á => vì nó tập thể dục mà. :)
Đi bộ ko là tập td ah?
Cái bác nói chỉ đúng khi 1 người chạy td để rèn luyện sk, nhưng tập td 1 ngày chỉ 1-2h, cho nó chạy cả ngày xem sống được mấy năm?
Cũng giống như 1 xe cả tháng đi 1 lần thì ko đi cũng tự hỏng, 1 xe đi đều đặn 2 ngày 1 lần đi 20-30km nhẹ nhàng thì sẽ bền nhất, còn cái xe chạy dịch vụ 1 ngày chạy 200-300km thì cũng là thằng tèo nhanh nhất

Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Hiện tại hãng báo với em là hỏng 2 kim phun, do xăng nhiễm nước. Như thế có đúng không các bác.
Nếu xăng nhiễm nước thì khi tháo lọc nhiên liệu ra phải có nước chứ ! Coi chừng mấy ông hãng đẩy trách nhiệm qua cho bác.

Hạng B1
11/10/06
91
78
18
Tháo lọc xăng kiểm tra có nước không nha chủ thớt.
Còn biết tin ai ở xứ này đây?

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Bác chờ kết luận cuối cùng rồi mới chốt phương án với hãng. Xe hãng nào cũng có xác suất bị này kia nọ bác ơi, ko phải hãng Ford mà là tất cả các hãng đều thế. Nếu hãng nói xăng nhiễm nước thì bác chờ hãng kết luận xong ko vội cho sửa chữa. Đem ra ngoài kiểm tra lại ở gara xem thử kết quả ra sao thì biết thôi. Vì hiện tại gara bên ngoài rất nhiều gara chuyên sửa rất tốt.

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Nói chung là mình rất ít có cảm tình với xe Ford, rất hay dính những bệnh mãn tính. Chưa kể vác xe vào hãng là xác định thành cá trên thớt
Xác định mua xe hơi là tài sản thì nên cố gắng tìm hiểu tài sản của mình chuẩn bị sở hữu xem nó như nào, hơn và thua xe khác những gì chứ bác. Thị trường các nước đang lên đều chung tình trạng vậy thôi bác. Ford ở VN chỉ bị đợt lỗi hộp số là chính thôi bác, chứ ko có bệnh gì mà mãn tính như bác nói, còn lỗi thì vô vàn hãng nào cũng bị bác ơi, công nghệ nhiều như con Focus Titanium thì với thời tiết và đường xá VN nó báo lỗi là bình thường thôi bác. Mình phải trang bị kiến thức chút xíu để ko để nv hãng nó dắt là ok thôi bác.

• Like
Reactions: ducthien1490