Tập Lái
3/12/23
1
0
1
28
Hi mấy a. Số là xe em đi lúc chưa nóng máy thì rất mượt. Chả làm sao cả, nhưng máy hoạt động lâu nóng máy rồi thì lúc e lên gas nó bị giật 1 cái sau đó thì chạy bình thường, cả lúc nhả chân gas ở số thấp cũng vậy. Gara cắm máy test thì k có lỗi, bác nào có kinh nghiệm cho e xin tip khắc phục với ạ. E cảm ơn.

Xe em Cruze ltz 2017 bị giật khi đạp ga, do đâu? xin tip khắc phục
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/4/17
1.892
1.520
138
34
Kiểm tra pittong xem có đóng bụi ko b, xe mình bán tải y chang nhưng sau khi vệ sinh thì lại mượt mà

Tập Lái
10/11/12
21
23
3
Khả năng cao lỗi hệ thống bơm xăng (nằm trong bình xăng). Lỗi này khó bắt bệnh vì nó không lên đèn check engine, cũng không lên chẩn đoán, máy nguội thì không sao, chạy lâu bơm nóng xe mới sặc (hoặc có khi chết máy). Nhẹ thì súc rửa sẽ hết, nặng thì phải thay bơm xăng mới.

• Like
Reactions: Bùi Tấn Việt
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Bịnh này của xe bác chủ hình như là liên quan đến hộp số AT của con LTZ, chạy rất khó chịu, hồi kỳ có chạy lòng vòng miền tây con này xe của người quen, sau đó về có đọc một vài thông tin trên mạng thì nguyên nhân có thể dầu hs dùng sai.
Hạ ga có trả số như khực khực khá bực bội!

Hạng D
10/4/12
1.092
3.943
113
Sài Gòn
Hi mấy a. Số là xe em đi lúc chưa nóng máy thì rất mượt. Chả làm sao cả, nhưng máy hoạt động lâu nóng máy rồi thì lúc e lên gas nó bị giật 1 cái sau đó thì chạy bình thường, cả lúc nhả chân gas ở số thấp cũng vậy. Gara cắm máy test thì k có lỗi, bác nào có kinh nghiệm cho e xin tip khắc phục với ạ. E cảm ơn.

View attachment 3063820*ảnh minh họa
bán nhiêu a?