Hạng B2
12/7/07
273
9.106
93
44
hồ chí minh
Xedaumalai nói:
nghip51 nói:
ddtuyen nói:
Bác Dũng

Một kinh nghiệm cho anh em. Hai cái IC đánh lửa (igniter - dưới ghế tài) và mobil đánh lửa (ignition coil - dưới gầm xe bên dưới cửa lùa) rất hay chết bất đắc kỳ tử. Các Bác nên thủ 2 cái này trên xe để sơ cua.

Kiểm tra bugi không có lửa thì phải nghĩ đến 2 chú igniter và ignition coil này. Ghét nhất là muốn thử lửa bugi thì phải tháo ghế trước bên phụ và tháo ốc mở nắp hầm rất lỉnh kỉnh.

Chắc tìnhhhình ổn rồi vả Bác Nghi?
Da xong het roi anh.chac phai chay lên a dung kiêm tra lai vi hôm qua thơ ngoai vtau thao do ra tua lua.
Trong thớt Các tình huống nằm đường của Previa mình có nói trường hợp này nè, có lẽ bác ko có xem qua nên ko có thủ sẳn cục này trong xe. Hôm nay xong rồi nhưng vẫn phải thủ 1 cục khác bỏ ở trong xe nhé!
da, em cũng đã đọc rồi cung đã mua đồ de san trên xe, nhưng mà lại thiếu cục này, trên xe 3m còn cục đánh lửa vuông vuông như bao thuốc lá.

Hạng B2
12/7/07
273
9.106
93
44
hồ chí minh
Nhờ A Tuyên kiếm dùm em cái link nào bán đánh lửa này với cái bơm xăng, em mua để dành trên xe

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Các Pác có tìm được chổ nào bán thì cho ké 1 cặp với.
Thanks các Pac.
nghip51 nói:
Nhờ A Tuyên kiếm dùm em cái link nào bán đánh lửa này với cái bơm xăng, em mua để dành trên xe

Hạng B2
1/4/10
167
11
18
LEXUSFOREVER nói:
Các Pác có tìm được chổ nào bán thì cho ké 1 cặp với.
Thanks các Pac.
nghip51 nói:
Em cũng vậy luôn. Bác nào có đặt hàng cho em ké với.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Vì vậy em toàn mang xe lên rừng sửa, thế mà mấy phó nháy vẫn dìm hàng hoài. Previa còn tốt hơn mấy cái xe 2 cầu nhiều.

Hạng B2
12/7/07
273
9.106
93
44
hồ chí minh
Nhờ có previa ma e mới biết cái nào là denco..cai nao là .ecu ..cai nào là mobil.... He he..
Nói chung là biết thêm dc môt tí sau môí̃ lần previa hắt hơi xố̉ mũi

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
tamtany nói:
Em luôn có cái thùng chứa từ ECU, IC, delco, đèn, dinamo... trên xe nếu đi đâu quá 400km, còn ít hơn thì xài cái alo là đủ! :D

Vậy chỉ cần tìm cách chôm cái thùng chứa này là đủ, khỏi cần ship xiếc gì hết cho mất công.

Hạng B2
16/1/14
248
140
43
mấy đồ các bác cần có hình hay link thì hay quá.e sẽ tìm bán cho các bác!!!