Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Ráng đợi hết dịch rồi ĐK. Bây giờ có đi đâu được đâu mà đk
Theo CT16 thì đăng kiểm vẫn được phép hoạt động. Cho nên xe bác nào sắp hết hạn đăng kiểm, thì vẫn được phép đi đăng kiểm, không cấm. Quan trọng là nơi đăng kiểm họ sắp xếp thế nào thôi.

Hạng C
10/8/20
518
952
93
Tiện cho em hỏi tem phí bảo trì ĐB mình mua ở đâu ngoài nơi đăng kiểm các bác?

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Đăng kiểm hoạt động bình thường mà, chỉ có đi đường phải chịu khó trình bày thôi, riêng có một số trạm xin luôn cả giấy hẹn đăng kiểm làm bằng chứng mới được đi... nên cụ phải chuẩn bị tinh thần mềm mỏng trước đi ah!

Tập Lái
17/1/20
36
51
18
49
Theo mình thì nếu là xe gia đình thì sau khi hết chỉ thị 16 thì bạn nên tới đăng kiểm và cũng cố gắng tìm nơi đăng kiểm gần nhà nhất có thể. không nhất thiết phải dùng tới xe cẩu chỉ cần bạn chạy xe lên TT đăng kiểm thôi, trên đường đi thì cũng xác định sẵn tinh thần trình bày với các đồng chí.

Hạng C
10/8/20
518
952
93
Theo mình thì nếu là xe gia đình thì sau khi hết chỉ thị 16 thì bạn nên tới đăng kiểm và cũng cố gắng tìm nơi đăng kiểm gần nhà nhất có thể. không nhất thiết phải dùng tới xe cẩu chỉ cần bạn chạy xe lên TT đăng kiểm thôi, trên đường đi thì cũng xác định sẵn tinh thần trình bày với các đồng chí.
Lúc đó ĐK sẽ đông như kiến, conan thì rảo khắp xung quanh các con đường dẫn vào ĐK, món ngon mà dễ gì các a bỏ qua.

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Em tưởng ngoài ĐK còn có chỗ khác làm cái này chứ. Như trạm thu phí chẳng hạn.
Tem này phải trang bị máy in chuyên dụng chỉ có đăng kiểm có, nếu tem đường bộ của bác hết hạn thì vào tram đăng kiểm đóng tiền mua về tự dán hoặc chờ đến kỳ ĐK tiếp đóng bù luôn ( Csgt ko phạt phí đường bộ )

• Like
Reactions: Hugo Hip