Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
hớ hớ em vừa kiểm tra xong đúng thật.Sao dạo này ít ai khai bệnh của em nó vậy nhỉ.Bác ktsao là đầu tiên á.

Tập Lái
25/4/08
28
0
0
Em xin cám ơn các bác chỉ giáo!!!thật tình bây giờ nhờ các bác mà em mới biết chức năng đó!
Thanks!!!

Tập Lái
25/4/08
28
0
0
toyZace nói:
Bác kiểm tra lại nút childlock ở trên 2 cách cửa sau xem
Xe em không thể mở cửa sau (từ bên trong)!

Em sẽ về kiểm tra!!! Chắc là sẽ Ok!!!
Chân thành cám ơn bác!Em khỏi phải ra hãng (sẽ bị hãng trách vì... không "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng")

Tập Lái
25/4/08
28
0
0
Dongnat nói:
Mua xe chưa tìm hiểu, chưa hỏi han đã kết luận cái xe nó tệ, chả hiểu nó tệ hay bác tệ.
Cánh cửa sau nó có 1 cái gọi là childlock, nhằm mục đích ko cho trẻ con mở cửa khi không được phép, có thể bác trẻ quá nên nó tính luôn vào Childlock (j/k)

Cám ơn các bác đã chĩ em chức năng childlock trên.Em đã về kiểm tra lại...đúng là có chức năng đó.
Nhưng xe em vẫn không mở được từ bên trong.
Chắc xe em bị là "lỗi chức năng childlock" luôn rồi các bác ạ!Em phải đem lên hãng thôi...
Lần này thì em và xe ...cùng tệ ha bác Dongnat.

X108 nói:
ktsao nói:
Xe em civic 1.8 (mới mua 6 tháng). Hôm qua đi về thì phát hiện không thể mở cửa sau (từ bên trong)!Mở từ bên ngoài thì Ok!
Trước kia thì kính bên tài kéo không lên được (hãng Hd mới sửa xong)!!
Hu hu...Civic tệ quá!

Không biết Honda có chế độ Child lock không nhỉ?

Không có Bác ạ

Hạng B2
22/10/08
476
3
0
49
mới hôm qua xe em cũng bị, em tương hỏng loay hoay một hồi , thao gần hết cánh cửa ra, không tháo được mới ngồi mày mò , một lúc chạm ngay vào cái đó thế là mở được, hiiiiiiiiii, những người mới đi ít khi biết cai này lắm , rồi sẽ quen thoi mà

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
thường thì khi đi rửa xe, mấy chú lau cái cánh cửa hay gạt vào cái lẫy khoá an toàn child lock đó, mỗi lần rửa bác chú ý nhé, xe em bị gạt hoài à

Tập Lái
20/2/09
3
0
0
Pác chủ thớt không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng rồi
he hê

Hạng B2
7/8/08
333
1
0
53
civic 2.0 đường DBP khúc ra hàng xanh em chạy đoạn ngắn được 145 km/h , chân ga còn dư 1/2 ...công nhận civic 2.0 vọt thật , em sài chế độ + - từ D3 tốc độ khoảng 60 km/h