Tập Lái
5/2/17
4
0
1
40
Chào các bác, xe e bị bệnh này khá lâu mà mấy bác gara chẩn đoán chưa ra
Hiện tượng: Khi xe chạy chậm từ số 3,4,5 trở đi chạy đều ga (nếu đạp ga thì vẫn tăng tốc ngon lành) thì xe bị giật như ngựa phi vậy, e đã thay 4 bugi lọc xăng kiểm tra bơm xăng rồi mà e nó ko đỡ tí nào cả.
Nhờ các cao thủ hoặc ai đã bị như e thì tư vấn giúp e với!
e cảm ơn cả nhà @_@

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/2/17
4
0
1
40
Mình có đưa vô ra chek rồi họ bảo bị chết cảm biến oxy, mình thấy ko đúng lắm, giờ ko biết bị sao đây

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Mình có đưa vô ra chek rồi họ bảo bị chết cảm biến oxy, mình thấy ko đúng lắm, giờ ko biết bị sao đây
Thì bác bảo hãng là bao thay hết bệnh trả tiền, nếu thay cảm biến mới vào mà không hết thì trả lại thôi.

Tập Lái
5/2/17
4
0
1
40
Cảm ơn các cụ, e đưa đi chek lại rồi, có kết quả e báo các cụ ạ

Hạng D
19/10/09
4.758
14.560
113
Tel : 0949999684 .
Ktra xăng gió lửa và các cảm biến nếu ok hết thì còn 1 cái quan trọng nữa mà bác nên chú ý đó là dàn cuaro và tăng tỳ cam .Hồi trước 1 con nó vật em ra bả vì quên để ý vấn đề này .Máy nó khác là truyền động cuaro cam nên thời gian không thay định kỳ nó có độ giãn và hao mòn nhất định :3dcuoi: .Kinh nghiệm xương máu nhớ hoài nhưng bác ktra kỹ hãy làm nhé

Tập Lái
5/2/17
4
0
1
40
Báo cáo các bác vợ 2 của e đã xong rồi, cảm ơn các bác nhé
- Tình hình em kiểm tra hết từ các cảm biến, ống chân không và tỳ cam cuối cùng thì mấy bác gara báo 2 máy hơi yếu với bơm xăng áp <1kg mấy bác bảo nó phải 2,8-5kg mới ổn, vậy là em thay bơm xăng, dây cao áp giờ e nó lại ngoan rồi.
Chân thành cảm ơn các bác nhé. e mới tham gia diễn đàn mong được lót dép hóng bệnh và cách khắc phục cũng như kinh nghiệp của mấy bác ạ! @_@