Tập Lái
25/8/19
18
13
3
51
Xe Ford Everest 2009 số tự động tắt máy bị khựng khựng, có phải do côn?
*Ảnh minh họa

Chào các bạn, xe mình bị khi gài số P & tắc máy, xe trượt về phía trước khoảng 40 cm và vực xe nghe khựng khựng, cho hỏi xe bị côn phải không? xin các bạn tư vấn dùm!

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Chào các bạn, xe mình bị khi gài số P & tắc máy , xe trượt về phía trước khoảng 40 cm & vực xe nghe khựng khựng, cho hỏi xe bị côn phải không!xin các bạn tư vấn dùm !
Khi về P, trước đó bạn có đạp thắng cho xe dừng hẳn chưa ?

Tập Lái
25/8/19
18
13
3
51
Khi về P, trước đó bạn có đạp thắng cho xe dừng hẳn chưa ?
Hi! Chào bạn, mình thắng dừng hẳn rồi, mở cửa chuẩn bị xuống xe là nó tuột bạn, nhiều khi đậu sát xe khác không để ý là gần đụng !

Tập Lái
29/10/20
40
21
8
50
Chào các bạn, xe mình bị khi gài số P & tắc máy , xe trượt về phía trước khoảng 40 cm & vực xe nghe khựng khựng, cho hỏi xe bị côn phải không!xin các bạn tư vấn dùm !
Cẩn thận nha bạn khi xe dừng hẳn mới về p vì p là khóa cơ nha

Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Hi! Chào bạn, mình thắng dừng hẳn rồi, mở cửa chuẩn bị xuống xe là nó tuột bạn, nhiều khi đậu sát xe khác không để ý là gần đụng !
Hy vọng là đừng nói đang đậu trên dốc, thông tin bạn hơi thiếu ..
Thử
1 - ngừng xe
2 - Vào P
3 - Kéo thắng tay
4 - tắt máy
5- nhả thắng tay

Xem thử, trên mặt bằng trước

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: xlive
Tập Lái
25/8/19
18
13
3
51
Hy vọng là đừng nói đang đậu trên dốc, thông tin bạn hơi thiếu ..
Thử
1 - ngừng xe
2 - Vào P
3 - Kéo thắng tay
4 - tắt máy
5- nhả thắng tay

Xem thử, trân mặt bằng trước
Hồi trước nhấn ga từ depa tới 60km thì chuyển số đúng tua, bi giờ muốn chuyển số thì nhã nhẹ chân ga thì số mới chuyển, anh xem có phải bị côn không? Càng ngày càng nặng, bi giờ muốn xuống xe thì phải kéo thắng tay mới dám rời xe, lỡ may ai mượn quên dặn là tiêu,

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Hồi trước nhấn ga từ depa tới 60km thì chuyển số đúng tua, bi giờ muốn chuyển số thì nhã nhẹ chân ga thì số mới chuyển, anh xem có phải bị côn không? Càng ngày càng nặng, bi giờ muốn xuống xe thì phải kéo thắng tay mới dám rời xe, lỡ may ai mượn quên dặn là tiêu,
Xe bao nhiêu cây số ?
Bạn làm gì về hộp số rồi (không phải máy , độ đèn đuốc gì nhé)