Hạng B1
17/6/11
78
68
18
Chào các bác,
Nhờ các bác tư vấn giúp em. Em mới mua 1 chiếc Ford Everest 2022, xuất xưởng 2023. Nhân 1 lần rửa xe em có ngó vào gầm xe thì thấy một số chỗ bị rỉ sét, giống như ở chỗ thắng đĩa. Sau đó em nhìn vào khoang máy thì cũng thất một số chỗ có dấu hiệu rỉ sét như vậy (như hình em có gửi). Các vị trí bị sét hầu hết là ở những chỗ bắt bù- loong để liên kết các bộ phận, và ở một số chỗ mối hàn trên khung gầm.

Em nghĩ rỉ sét nhẹ cũng là bình thường nhưng xe e mua là mới xuất xưởng đc khoảng hơn 1 tháng, với tốc độ rỉ sét như vậy thì liệu có ảnh hưởng gì không? Với em cũng hơi lo lắng nên nhờ các bác tư vấn. Vì trước khi mua em cũng thấy nhiều xe Ford bị rỉ sét, còn dịch vụ và trách nhiệm của đại lý Ford và Ford việt nam thì tệ có tiếng rồi. Em cảm ơn các bác ạ.

Ford Everest 2022 4x4.jpg
*Ảnh minh họa

Xe Ford Everest 2022 bị sét khung gầm, có sao không?

Last edited by a moderator:
  • Haha
Reactions: Quocdp
Hạng B1
17/6/11
78
68
18
Bác nào đi ngang có kinh nghiệm về việc này thì cho em vài dòng góp ý ạ.

Hạng B2
25/8/20
126
148
43
Ko thấy hình. Ko biết xe mới bán ở nước ngoài như nào nhưng Xe mới tất cả các hãng bán ở việt nam đều có ít nhiều chổ linh phụ kiện, phụ tùng bị rỉ sét sẵn theo xe, Chủ yếu nằm ở dưới gầm xe và 1 số các chi tiết phụ tùng có vỏ ngoài kim loại bao bọc bộ phận nào đó nhìn giống như gang, sắt ở trong động cơ khoang máy, ở gầm động cơ. Ở các bộ phận đùm phanh Có chiếc bị nhiều, có chiếc bị ít. Thường thấy ốc tán và các trục dạng cây, thanh kim loại xoắn ốc bị rỉ sét nhiều nhất, Xui xẻo hơn có chiếc bị rỉ sét thủng lổ bằng đầu que tăm nằm đâu đó trên thân vỏ.

Hạng C
4/8/13
526
2.312
93
Chào các bác,
Nhờ các bác tư vấn giúp em. Em mới mua 1 chiếc Ford Everest 2022, xuất xưởng 2023. Nhân 1 lần rửa xe em có ngó vào gầm xe thì thấy một số chỗ bị rỉ sét, giống như ở chỗ thắng đĩa. Sau đó em nhìn vào khoang máy thì cũng thất một số chỗ có dấu hiệu rỉ sét như vậy ( như hình em có gửi). Các vị trí bị sét hầu hết là ở những chỗ bắt bù- loong để liên kết các bộ phận, và ở một số chỗ mối hàn trên khung gầm. E nghĩ rỉ sét nhẹ cũng là bình thường nhưng xe e mua là mới xuất xưởng đc khoảng hơn 1 tháng, với tốc độ rỉ sét như vậy thì liệu có ảnh hưởng gì k? Với em cũng hơi lo lắng nên nhờ các bác tư vấn. Vì trước khi mua em cũng thấy nhiều xe Ford bị rỉ sét, còn dịch vụ và trách nhiệm của đại lý Ford và Ford việt nam thì tệ có tiếng rồi. Em cảm ơn các bác ạ.View attachment 2904516
Mình nghĩ anh vào đại lý trình bày sự việc và yêu cầu khắc phục còn hay hơn là hỏi ở đây.

Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
Đi xe Ford thì chấp nhận nổi lo. Chỗ nào sét thì đánh máy và sơn lại xong đi phủ gầm.

Hạng B1
3/1/16
56
61
18
46
Cái đĩa thắng (phanh) bác rửa xe xong là nó vàng khè à. 1 số chi tiết sắt, gang sẽ bị vàng khi vận chuyển bằng tàu biển. Mình thấy k sao hết.

• Like
Reactions: darksky_devil
Hạng D
22/8/16
2.216
22.220
113
Mình nghĩ anh vào đại lý trình bày sự việc và yêu cầu khắc phục còn hay hơn là hỏi ở đây.
hỏi ở đây đúng rồi. hỏi đại lý nó sẽ nói "ko sao đâu anh à" :D

• Haha
Reactions: tydep