Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Là siu ? xe ồn là do bật loa rồi bị nhiểu vì điện của bougie động cơ ?
Chắc ý bác ấy là loa có vấn đề nên k phát ra sóng âm để triệt tiêu âm thanh động cơ á bác.

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Chắc ý bác ấy là loa có vấn đề nên k phát ra sóng âm để triệt tiêu âm thanh động cơ á bác.
Bác có thể nói rỏ không ? Em thì biết khi máy nổ thì điện từ bougie sẽ tạo ra tính hiệu nhiểu sóng, thường thì họ bắt thêm một tụ điện (anti-parasite). Nhưng trường hợp nầy mà mình mở máy nhạc, còn nếu tắt máy nhạc thì có ảnh hưởng gì hay không ?

Hai là có hệ thống chống ù ... qua loa (là sao em cũng kh hiểu) , điều nầy em chưa biết ..... nếu được để em tìm trên mạng ....cái gì cũng phải học hỏi hết . Nếu bác nào có link (ngay cả tiếng việt) thì chỉ em để em tìm hiểu thêm .... Cám ơn bác và anh em trong OS trước nha ...

Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Bác có thể nói rỏ không ? Em thì biết khi máy nổ thì điện từ bougie sẽ tạo ra tính hiệu nhiểu sóng, thường thì họ bắt thêm một tụ điện (anti-parasite). Nhưng trường hợp nầy mà mình mở máy nhạc, còn nếu tắt máy nhạc thì có ảnh hưởng gì hay không ?

Hai là có hệ thống chống ù ... qua loa (là sao em cũng kh hiểu) , điều nầy em chưa biết ..... nếu được để em tìm trên mạng ....cái gì cũng phải học hỏi hết . Nếu bác nào có link (ngay cả tiếng việt) thì chỉ em để em tìm hiểu thêm .... Cám ơn bác và anh em trong OS trước nha ...
Nó kêu là chống ồn chủ động đấy bác(ANC), giống trên mấy cái tai nghe chống ồn, sử dụng micro siêu nhạy để ghi âm anh môi trường bên ngoài rồi qua bộ xử lý tạo ra một dạng sóng cùng tần số nhưng ngược hướng với âm thanh bên ngoài để triệt tiêu lẫn nhau. Tất nhiên là chỉ triệt tiêu sóng âm thanh có tần số thấp thôi chắc tầm 80-300Hz

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
xxl
Hạng B2
20/10/19
145
129
43
42
Xe ford thường có rất nhiều lỗi rất khó chịu.

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Nó kêu là chống ồn chủ động đấy bác(ANC), giống trên mấy cái tai nghe chống ồn, sử dụng micro siêu nhạy để ghi âm anh môi trường bên ngoài rồi qua bộ xử lý tạo ra một dạng sóng cùng tần số nhưng ngược hướng với âm thanh bên ngoài để triệt tiêu lẫn nhau. Tất nhiên là chỉ triệt tiêu sóng âm thanh có tần số thấp thôi chắc tầm 80-300Hz
Cái nầy giống như cộng hưởng âm thanh và triệt tiêu... (vật lý) nhưng áp dụng trên xe thì em chưa được trãi nghiệm. Để
- Em vào tìm trên mạng về xe xem nó nói gì, làm thế nào
- Những xe và loại đời nào áp dụng
- tí nửa thử trên xe em .... xem thử nha ... tắt máy và mở máy
- Nó triệt tiêu lúc nào (tức là phải có recepteur, bộ nhận sóng) từ đó mới đưa ra sóng triệt tiêu ....kiểu tự động, nếu không thì nó .... cũng kêu ù ù ... vì không triệt tiêu được cái gì cả (em hỏi cho biết trên xe nha)

Nhưng em cũng chưa xem kỹ, vậy khi đó loa sẽ tự động hay là phải mở máy ? hay là nó luôn luôn chủ động ? (active 100%). Để em vào hãng ... dọc trên mạng . Cám ơn bác ..

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Hello .... cám ơn bác gotomo
Xe em là xe dầu, và dỉ nhiên có tiếng ốn không nhiều thì ít,
- em vừa xem trong setting có

Và lúc trước nó nằm chừng level4, nhưng em thử để 7 thì công nhận là có ép phê rỏ ràng, từ dừng xe cho đến vận tốc cao .... nó bớt rất nhiều tiếng ồn (nhất là động cơ) rỏ ràng luôn,
em thử 100 thì còn có tiếng gió và ...tiếng bánh xe chạm đường, còn động cơ hoàn toàn không nghe thấy luôn.

Thứ nửa, hiện là em đang mở máy , chừng nào có dịp em sẽ tắt máy (android) và so sánh.
sytem SDVC

Like cho bác một phát ..... vậy là em biết thêm một chức năng nửa trên xe em ....

• Like
Reactions: gotomo
Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Xe ford thường có rất nhiều lỗi rất khó chịu.
Mà tầm Everest thì cái chống ồn(từ động cơ) nó đỉnh nhất cái phân khúc rồi. Mà cũng chưa chắc là do xe hay cho chủ xe độ loa lung tung à nha.

• Like
Reactions: xxl
Tập Lái
16/10/19
20
8
3
Đợt rồi em làm cái loa tăng công suất lên, chắc do thợ làm ko tới nên chạy hay bị ù rất to, nay e reset lại factory setting là dc.

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
2006 khả năng mục, vỡ, nghẹt ống là có thật! Nên kiếm mấy sợi dây hơi bơm hồ cá thay vào đi đc 3 năm thay tiếp, vì mấy sợi đó bị chai nhanh ở điều kiện nóng
Nay e mới mang qua cho a tây kiểm tra, hoá ra là hụt hay kẹt gì gió a ấy lấy súng xịt phát nược lại xong bơm phát lên luôn ạ.

• Like
Reactions: porche911gt3