Hạng B2
22/10/14
241
417
93
32
Chưa về. chưa giá mà toàn phán hơn TỎI...người ta đang Thẩm định giá thì các Bác cứ Phán bừa...
Rồi khi Fo nó định giá thía...các bác la oai oái đắt này đắt nọ...Fo Ế...có phải giết nó ko???
Con này Xăng-Eco-giá <1 tỏi...em chơi...còn ko thì đi chổ khác...

Xăng, Eco 1,0 lít thì có giá đó.
Eco 2.0 đã trên 250 HP, ở VN, theo thông thường, không thể có giá dưới 1 tỉ với từng ấy con ngựa được.
"chơi" mà phán câu chả hiểu biết gì về tương quan giữa giá xe và dung tích xi lanh.
Nói theo kiểu: Các bác cứ chặn hết các sông đi, em sẽ tát cạn biển.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: laple
Hạng B2
22/10/14
241
417
93
32
Nhiều ông cứ ngồi mơ, xem giá Focus 2.0 đi rồi mơ.
Lộ trình về mức giá của Ford đã thể hiện rõ trong 11 năm qua rồi.
Everset 2015 với options nhiều hơn có giá ít hơn 1 tỉ thì cứ tiếp tục xuất xưởng xe đời 2013 cho khỏi phải đổi dây truyền sx.

Hạng B2
22/10/14
241
417
93
32
Audi, Mer, Bim, Lex, Toy hạng sang, nếu dung tích máy tăng 1 lít thì giá xe tăng thêm ít nhất 1 tỉ (ở VN), cứ thế mà suy ra.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Xăng, Eco 1,0 lít thì có giá đó.
Eco 2.0 đã trên 250 HP, ở VN, theo thông thường, không thể có giá dưới 1 tỉ với từng ấy con ngựa được.
"chơi" mà phán câu chả hiểu biết gì về tương quan giữa giá xe và dung tích xi lanh.
Nói theo kiểu: Các bác cứ chặn hết các sông đi, em sẽ tát cạn biển.
Chả ai không biết điều bác nói...nhưng ko phải cứ dung tích cao là giá cao cả...nói kiểu này hổng chừng 2.0 đắt gấp đôi 1.0???
Mỗi hãng đều có chính sách giá khác nhau tùy theo họ sẽ nhấn mạnh điểm nào trên sản phẩm...và đừng so sánh kệch cỡm giữa dòng này với dòng khác, hãng kia với hãng nọ... chả biết gì lại lớn mồm.
Nói gì thì nên nghĩ cho thật kỹ, bác ạ...
Cứ như thèng Focus...ế lên ế xuống cũng cái kiểu lăng xê này!

• Like
Reactions: Wuyén
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Khi phát triển loại động cơ tiên tiến hẳn..ko phải sẽ là đắt lòi mắt ra...ưu điểm của nó là làm sao công suất ưu việt và bền bĩ hơn nhưng giá ko chênh lệch...đấy mới là điểm cạnh tranh...chứ bỏ 1,2 tỉ để sở hữu sự tiên tiến hơn bỏ ra 1 tỉ cách đây 1 năm thì nói mịa làm giề nữa???

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Ford với hướng đầu tư và phát triển mạnh mẽ...sẽ lấy thị phần từ các Hãng khác...nhưng ở đẩu ở đâu đó...còn ở Vịt, phải có chính sách thật hợp lý về giá nữa...
Người Vịt đã rất vất vả để tậu nên 1 chiếc xe đi, thu nhập chả cao nhưng giá xe thường >gấp đôi, nên chuyện mua 1 chiếc xe đắn đo lắm...chỉ trẻ trâu, đôi mươi, sử dụng tiền ông bà Bu mới mạnh tay chi thôi...:D:D:D

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Ford Focus...ưu về rất nhiều mặt...trong sedan C...cái tên "All new" cũng đủ thấy kì vọng của Fo...thì sao???
Ở VN Kết quả lại thảm hại...
http://www.tinmoi.vn/xe-ban-chay-nhat-the-gioi-e-am-tai-viet-nam-011208211.html
http://giaothongvantai.com.vn/oto-xe-may/201405/5-mau-xe-e-nhat-thang-4-484811/
Em chỉ sự thật mà nói, chứ ko đả kích giề cả nhé các bác "hoạch định chính sách" Fo...
Cứ cái kiểu định giá theo dung tích mà làm thì...Ế Sưng mặt :3dgolf:

Hạng B2
22/10/14
241
417
93
32
Khi Focus New chuẩn bị ra mắt, các anh cũng phán y chang thế này, các anh nói giá dưới 700 gì gì đó...mình có nói ai cũng đấy hưng phấn thế, giá chắc gì đã như mong muốn, và các anh đã bật ngửa 1 lần vì FC rồi còn gì...
bạn @laple xem giá Altis 2.0, M3 2.0 thế nào rồi mơ nhé.
Bạn bảo mình so sánh kệch cỡm vì bạn không thấy 1 thực tế nó là như vậy.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Khi Focus New chuẩn bị ra mắt, các anh cũng phán y chang thế này, các anh nói giá dưới 700 gì gì đó...mình có nói ai cũng đấy hưng phấn thế, giá chắc gì đã như mong muốn, và các anh đã bật ngửa 1 lần vì FC rồi còn gì...
bạn @laple xem giá Altis 2.0, M3 2.0 thế nào rồi mơ nhé.
Bạn bảo mình so sánh kệch cỡm vì bạn không thấy 1 thực tế nó là như vậy.
Em ko thể xem Altis và M3 được bác à...vì nó chả liên quan chút nào với Everest cả...lại khác Hãng...
Quay lại Focus...đúng là giá ko như ae kì vọng, chứ chẳng phải "MƠ" gì cả...ae đã trãi nghiệm khá nhiều đòng xe của nhiều Hãng thì có gì mà phải Mơ để chạy cho bằng được...ko đúng kì vọng thì chọn loại khác phù hợp hơn...vậy thôi..
Chính vì thế mà Focus mới đạt được Doanh số đáng "mơ ước" của nhiều Hãng khác...:p
Nhưng..nói chung, về giá thì bác chắc đúng hơn em :)...ha ha

• Like
Reactions: Vuýn
Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
Con này nếu đưa về VN mà nội thất nó như trong hình và đầy đủ các option an toàn khác như 6~8 túi khí / cân bằng điện tử vv và vv thì giá không thể dưới 1 tỏi được đâu ạ :) nếu muốn giảm giá thành thì buộc lòng phải cắt bớt, lúc đó các bác lại chửi ỏm cả lên......
Người mua thì thường có tâm lý chờ đợi và mong rằng "xe mới giá cũ" nhưng điều này thường không xảy ra ở Việt Nam (ví dụ gần nhất là M3 All New :) 2 người bạn của em chờ được gần mấy tháng để M3 ra xem có gì không, sau khi M3 All New ra mắt & phát cái giá thì cả 2 đứa nó đều phát biểu đại ý là "giá điên" rồi xách tiền đi mua.......Focus và K3 cả, không phù hợp thì chọn chiếc khác thôi - thương hiệu chưa chắc có tác dụng với tất cả mọi người, thị trường bao giờ cũng thông minh hơn theo thời gian..heehehe)

Everest này về mà giữ nguyên như trong hình và thêm một vài option an toàn so với bản hiện tại (như đúng với lộ trình Ford đang xây dựng trong vài năm gần đây trong mắt người tiêu dùng Việt, cắt cái gì cắt, tính năng an toàn thì không cắt) thì giá không dưới 1 tỏi đâu.

• Like
Reactions: Vuýn