Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Cũng có khả năng thời tiết quá nóngnóng, giàn nóng máy điều hòa giải nhiệt không được gây áp suất cao, máy nén bị làm việc quá tải nên bó máy ghì curoa làm động cơ bị lồng lên , bác đề máy lại không AC kiểm tra vòng tua , sau đó bật AC và kiểm tra vòng tua xem có chenh lệch chập chờn nhiều ko ? Nếu có thì tắt điều hòa đi , chịu nóng thôi bác à , bác mà Cố là cháy máy nén. Em đã từng đốt một cái như thế , đang chạy tự nhiên thấy nặng máy, vòng tua lên xuống như tăng xông, Cố ép một hồi có khói bốc lên cao trắng xóa từ trong khoang máy, tưởng cháy xe, xuống kiểm tra thì máy nén xịt. Thay hết 6 củ bạc :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/9/15
542
319
83
36
Đọc mấy tin này thì cũng phải công nhận xe của Nhật hiếm khi chịu cảnh này

Tập Lái
20/7/13
17
9
3
Xe em bị như thế, em súc, rửa, thay lọc xăng.... đủ kiểu, nhưng không phải do xăng.
Lúc trước xe mình focus cũng y chang như vậy! Cứ đi xa tầm 100km là tắt máy đề lại nổ chạy tiếp! Bực mình vào gara sửa hoài chẳng hết! Cuối cùng là bơm xăng nó sắp chết nên xăng ko đủ! Cuối cùng thay bơm xăng là hết bệnh. Lưu ý: kiểm tra bơm xăng bằng cách lắp đồng hồ đo áp trên ống cấp xăng cho máy nổ vài tiếng nến áp giảm là do bơm xăng. Bác cứ nói thợ kiểm tra như em nói xem sao. Tốt nhất các bênh này nên vào hẳng ford để kiểm tra sẽ tốt hơn!

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Đọc mấy tin này thì cũng phải công nhận xe của Nhật hiếm khi chịu cảnh này
Bác lại chém, em chiều năm mới gặp con Lexus rx350 đời 2013 nằm đg, mà đg phố luôn nhé, thấy mở nắp ca pô. Công chuyện xong em đi về lại ngang qua thì thấy đang lên cứu hộ.

Hạng B1
16/10/14
86
71
18
43
Khả năng lớn là bị bơm xăng, và nguy hiểm hơn là xăng bị pha nước, bác kiểm tra bình xăng và bơm đi.

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Em nghĩ bơm xăng sắp chết. Chết bobin 1 một máy không thể đề lại đc.

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
View attachment 1906727Ford Focus mình hôm nay có hiện tượng đang chạy bỗng nhiên giật rung xe rồi tắt máy, mình tấp vào lề tắt máy lạnh, đề máy vài phát nổ chạy bình thường, 1 lát sau mở lại máy lạnh chạy cũng ok trên cao tốc về nhà, nhưng về đến nhà đang dừng nổ 1 tí thì rung bần bật, tắt máy đề lại được bình thường. Mình đoán là bugi hoặc cảm biến nào đó trục trặc làm máy nổ bị giật, đèn báo lỗi thì ko sáng. Bác nào rành xe chẩn đoán giúp bệnh gì nhé. Thanks [pagebreak][/pagebreak]​

Mod: Ảnh minh họa​

Hoang mang cho người dùng focus quá

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Khả năng lớn là bị bơm xăng, và nguy hiểm hơn là xăng bị pha nước, bác kiểm tra bình xăng và bơm đi.
trước đó mình có đổ 500k xăng tại Đà Lạt, chạy 210 km tới gần Dầu Giây mới bị ht này, chả lẽ do xăng thật , hiện mình đang bận nên để xe ở bãi cuối tuần mới xách đi gara