Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Xe Ford Focus của em đang chạy bị rung giật rồi tắt máy
Ford Focus mình hôm nay có hiện tượng đang chạy bỗng nhiên giật rung xe rồi tắt máy, mình tấp vào lề tắt máy lạnh, đề máy vài phát nổ chạy bình thường, 1 lát sau mở lại máy lạnh chạy cũng ok trên cao tốc về nhà, nhưng về đến nhà đang dừng nổ 1 tí thì rung bần bật, tắt máy đề lại được bình thường. Mình đoán là bugi hoặc cảm biến nào đó trục trặc làm máy nổ bị giật, đèn báo lỗi thì ko sáng. Bác nào rành xe chẩn đoán giúp bệnh gì nhé. Thanks [pagebreak][/pagebreak]​

Mod: Ảnh minh họa​

Attachments

Tập Lái
3/12/18
47
21
8
37
có thể do mobin sườn hoặc chập chờn bỏ máy gây ra rung lắc mạnh. hoặc khi mở điều hoà van bù ga có vấn đề không bù đủ ga để kéo lốc điều hoà dẫn đến tắt máy

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
có thể do mobin sườn hoặc chập chờn bỏ máy gây ra rung lắc mạnh. hoặc khi mở điều hoà van bù ga có vấn đề không bù đủ ga để kéo lốc điều hoà dẫn đến tắt máy
Em Cũng đã bị như thế, do 1 mobi hỏng.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Em Cũng đã bị như thế, do 1 mobi hỏng.
Mobin là cái cấp điện cho bugi phải ko bác? Nếu hỏng nên thay 1 hay cả 4 ? E thấy có xe thay 1 cái vì hỏng hẳn xe chạy 3 máy , lại thấy có xe hỏng 1 cái là khỏi đi lun nên phải thay cả 4

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Mobin là cái cấp điện cho bugi phải ko bác? Nếu hỏng nên thay 1 hay cả 4 ? E thấy có xe thay 1 cái vì hỏng hẳn xe chạy 3 máy , lại thấy có xe hỏng 1 cái là khỏi đi lun nên phải thay cả 4
Xe em hồi đó bị, họ kiểm tra và chỉ thay 1 cái.
Thay xong, thấy máy chạy êm, bốc như mới. Tuy nhiên sau 20k km thì đạp ga có vẻ hơi yếu, nên em nghĩ nó như cái lốp, có điều kiện thì thấy 4 cái vẫn tốt hơn.

Tập Lái
15/12/18
27
13
3
Này khả năng cao độ bị lịm tối thiểu 1 máy. Lí do lịm thì bác check các part liên quan đến hoạt động của máy.

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Cám ơn các bác , xe mình bị lịm lúc gần tới cao tốc LT-DG, mình vào lề đề máy lại thấy ko nổ được, sau đó tắt AC nổ máy chạy được, đến cao tốc ồn quá mình lại đóng cửa, mở AC chạy đến nhà ở gò vấp bình thường, lúc xuống xe mày để nổ 1 lát thì lại bị giật rung, tắt máy mở lại thì hết. Mình tìm hiểu thấy có khả năng Valve PCV hư hỏng gây ra tình trạng này ko nhỉ?

Tập Lái
20/7/13
17
9
3
Nếu xe bác đã sử dụng 5 năm thì khả năng là bơm xăng nhé!

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Nếu xe bác đã sử dụng 5 năm thì khả năng là bơm xăng nhé!
Xe em bị như thế, em súc, rửa, thay lọc xăng.... đủ kiểu, nhưng không phải do xăng.