RE: Xe gì đây

Trích đoạn: gcrt

Nghiên cứu như bác kể cũng đáng khâm phục, tôi cũng rất thích nc về xe nhưng khg thích chi tiết như vậy, điên đầu mất.

em nghĩ nếu Bác đam mê như Bác QV thì không điên đầu đâu Bác ui:D :D:D

Hạng C
20/3/08
860
4
18

Trích đoạn: AltisVietnam

Trích đoạn: superkakashi

theo tui dc bit' thì từ năm 2006,dung tích xe chỉ là 2.4,V8 mà tới 800 mã lực.Số tiền để làm ra đông cơ thì ai nói cho mà bít chỉ bít là 1 mùa giải trung bình mỗi đội hết khoảng 700-800 mil $

Làm gì mà tốn thế hả bác? Em nghĩ giảm đi 10 lần so với con số của bác đưa ra cũng đã là ghê lắm rồi. Hoặc bác đang tính bằng Đô la Hồng Kông?

Sẵn nói về quần áo dành cho đua xe (bao gồm tất cả các thể loại đua xe ô tô, xe máy, v...v. từ F1, A1, Nascar, MotoGP, Rally, v...v...) phần lớn được sản xuất tại Việt Nam đấy các bác ạ.

Mỗi bộ nặng đến cả chục kg và vải làm từ những vật liệu đặc biệt cộng với các tấm lót, đệm giá bán lên đến cả ngàn Đô la Mỹ.
cha.cái dụ này lần đầu tiên mới nghe.nói vậy là quần áo đua xe nếu mình mua o vn chắc ghẻ hơn ở nước ngoài sao ta.mà đó zờ đâu có nghe ai nói cái vụ này đâu,sao lạ zậy cà.

Tập Lái
22/5/08
13
0
0
53
TP.HCM

em thì nghĩ khác xe F1 la xe để đua mà nên sử dụng động cơ 2 kì có thể sử dụng turbo nữa!:D

Tập Lái
12/5/08
49
0
0
44

Trích đoạn: Quoc Viet

Thưa bác ! Để em tìm hiểu thêm rồi em nói chuyện về vấn đề này với bác . Kô phải cái gì em cũng biết hết cả đâu ạ :D

Bởi kết cấu thiết kế của động cơ công thức 1 khác xa với thiết kế của động cơ đốt trong thông thường . Công suất của động cơ F1 là 1000 mã lực và vòng tua máy có thể lên đến 19.000 vòng/phút . Và hình như dung tích là 3.0 và động cơ V10
bác Quoc Viet noi dung day ạh. em góp thêm tí thế này: F1 dc như vậy bởi 1 fần vì nó nhẹ nữa bác ợh!!!

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM

Trích đoạn: dangkhoa_xelatatca

Thưa bác ! Để em tìm hiểu thêm rồi em nói chuyện về vấn đề này với bác . Kô phải cái gì em cũng biết hết cả đâu ạ :D

Bởi kết cấu thiết kế của động cơ công thức 1 khác xa với thiết kế của động cơ đốt trong thông thường . Công suất của động cơ F1 là 1000 mã lực và vòng tua máy có thể lên đến 19.000 vòng/phút . Và hình như dung tích là 3.0 và động cơ V10
bác Quoc Viet noi dung day ạh. em góp thêm tí thế này: F1 dc như vậy bởi 1 fần vì nó nhẹ nữa bác ợh!!!
thật ra nó cũng không nhẹ mấy nhưng phần lớn nó dựa vào cấu trúc khí động học bác ạh. nó cân đối lực nén và lực nâng để xe bám đường tốt nhất và đạt vận tốc tối đa nhất.

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM

À tuổi thọ xe F1 à , em có đọc 1 bài báo thế này .
.... Động cơ của một chiếc xe F1 chỉ có thể “sống” được trong khoảng vài tiếng căng thẳng ....

Tức để có được những phút chạy như thế thì sự đầu tư về công nghệ lẫn tiền bạc là rất lớn .
em biết bài báo này rồi:D

Hạng C
12/2/08
576
2
18

cổ sao chưa vô kho đi ,ra ngoài đường lạng wạng chết zới mấy em chân dài à