Hạng B2
27/2/14
124
88
28
Vụ này e biết nè, E order cục OBDII trên ebay về gắn vào chổ cổng test trên xe, lấy smartphone load softwave Caro0 free, xong kết nối thiết bị qua Bluetooth, nó báo rất nhiều thông tin trên xe, đồng thời chúng ta làm camera hành trình luôn, cực rỏ luôn các bác ạ
Bac co the dat hang cho e thiet bi nay dc ko? E thay thich qua nhung ko biet lam cach nao. Cam on bac

• Like
Reactions: diepcao
Hạng D
21/12/08
2.695
45.224
113
Bac co the dat hang cho e thiet bi nay dc ko? E thay thich qua nhung ko biet lam cach nao. Cam on bac
http://www.amazon.com/BAFX-Products...qid=1416200155&sr=1-2&keywords=obd+ii+scanner
Mua trên Amazon đó bác, đơn giản mà. E thấy mấy bác ở xa, nhất là kg tin tưởng mấy thợ vườn thì nên mua 1 cái, lâu lâu tự kiểm tra, nếu lỗi thông thường thì tự xóa xem nó có nổi đèn check engine lại kg để có thể an tâm, nếu lỗi cần thay thì phải nhanh chóng đi thay không phải lo lắng khi nó hiện đèn mà kg biết lỗi gì lại chơi chiêu tháo cọc bình :D
Xe e hay báo sáng nếu đổ cây xăng lạ, về tự xóa lỗi luôn, nó báo lỗi cảm biến oxy gì gì đó, qua bác Chiến thì nói xóa là xong :)

• Like
Hạng B2
8/7/14
138
215
43
@Diepcao: Bác cho em hỏi xe Grandis mình khi cài đặt thì Fuel Type mình chọn DIESELa hay DIESELb Bác?

Hạng C
24/2/12
549
208
43
Vụ này e biết nè, E order cục OBDII trên ebay về gắn vào chổ cổng test trên xe, lấy smartphone load softwave Caro0 free, xong kết nối thiết bị qua Bluetooth, nó báo rất nhiều thông tin trên xe, đồng thời chúng ta làm camera hành trình luôn, cực rỏ luôn các bác ạ

Bác chịu khó chụp hình gữi lên đi nhé , cảm ơn nhiều~~!, em có 1 cục tương tư mà em không biết gắn chổ nào ~~!

• Like
Hạng B2
31/3/08
100
109
43
www.otosaigon.com
Bác chịu khó chụp hình gữi lên đi nhé , cảm ơn nhiều~~!, em có 1 cục tương tư mà em không biết gắn chổ nào ~~!

Xe em gửi ngoài bãi rồi hihi.
Để cho dể hình dung bác lên ghế tài ngồi bình thường, sau đó bác lấy tay mò ngay vị trí đối diện đầu gối của bác phía bên chân đạp gas. Bác sẽ thấy có một ổ chân cắm rất nhiều chân, và bác cắm cục OBD vào đây, nó có khớp nên bác sẽ kg sợ cắm ngược đâu ạ, khi cắm ngược nó kg vào.

Khi bác cắm xong load app Caro0 về vừa làm cam hành trình, vừa đọc thông số xe khi duy chuyển hoặc nổ máy luôn ạ
Chúc bác vui
Xe Grandis gắn Máy hiển thị thông tin Đa chức năng ScanGauge II

• Like
Reactions: shadowcat
Hạng B2
8/7/14
138
215
43
Xe G chạy xăng sao chọn dầu Hùng. Theo như bác X-men nói thì có Gas, Diesel, Hybrid. Em tìm thử xem có Gas ko.

Trong setting nó có mục GAS, tại em cùi bắp quá cứ tưởng Gas là chạy Gas nên ...
Để em setting lại thử, cảm ơn các Bác nhiều :)