Thảo Luận Xe grandis rung

Thank Bác Chiến và anh thợ nhiều, bữa đó vội quá chưa kịp hỏi tên chú thợ là gì :D
Br!
Tên Hải bác, là thợ kỹ tính nhất trong xưởng. xe camry cũng đi hết hãng này tới hảng nọ qua em dợt cho bù đầu chỉ vì con bulong mà mất 3 ngày.

Hạng C
27/8/11
629
487
63
Bộ phận nào cũng ảnh hưởng ít nhiều đến chất lượng xe, nhất là xe lướt. Vì nó có nhiều nguyên nhân và nhiều người từng sửa qua.
Trước có xe của bác Mỹ, sửa đến 2 năm mới hết rung.
Bugi, dây bobin đều có ảnh hưởng. Thơi bao cấp, các bác thợ còn chỉnh cao thấp của từng bugi theo từng máy để máy êm hơn.
Nói chung không nổ, không chạy ..sửa cho chạy dể, còn rung sửa cho hết rung khó hơn nhiều. Ngồi đoán khó lắm.
Xe bác Mỹ (Vũng Tàu) bị rung là do thay bộ cao su chân máy hàng lô ở Sài gòn. Sau một thời gian phải vào MIT Vũng Tàu thay lại hàng hãng thì hết.
https://www.otosaigon.com/threads/grandis-bi-rung-vo-lang-nho-cac-bac-giup.8572984/

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
...Em xin kể tiếp nha mí bác...
Sau hơn 5 tiếng khám chữa đủ kiểu thì thợ Bác Chiến xác định do cái này.

Tháo cái này dưới gầm ra, cục cao su chân máy dưới két nước,
hình của nó như bên dưới (em mượn tạm trên internet do chụp thiếu cái này)

***Xe em cục cao su này bị lắp ngược các bác ạh, thiệt là cùi bắp quá đi...!!!????
Còn lý do vì sao lắp ngược mí bác đừng hỏi em nha, em cũng ko biết :D...Cao su chân máy em đã cũ nhưng chưa thay lần nào hết..!!

Sau khi thợ của Bác Chiến tháo ra lắp xoay lại, là xe em khỏi bệnh luôn, ko còn bị rung nữa. Cảm ơn Bác Chiến và chú thợ (em thiệt tình sơ xuất ko hỏi tên chú thợ làm cho mình tên gì luôn....!!!)

Trong quá trình khám chữa bệnh, lòi ra thêm cái vụ Bugi em muốn hỏi các bác:

2 cái Bugi cũ và mới cách nhau cả ly...
Cái Bugi cũ (zin theo xe) dài hơn cái em mới thay. Đúng part NGK MN158596 luôn
Như vậy có bị sao không mí Bác, em vẫn đang gắn cái mới (cái ngắn hơn) chạy thấy bình thường.
Vậy hãng MIT lắp cho xe bác bị ngược, sao bạn không để yên và kiện hãng MIT :)

Hạng C
27/8/11
629
487
63
bác Đức cứ căng thế nhỉ... hihihihi
Mục đích của diễn đàn là để anh em trao đổi kinh nghiệm và nêu ra các bài học xương máu để các anh em theo sau rút kinh nghiệm. Em cũng học được khối thứ từ kinh nghiệm của các bác qua diễn đàn này đấy bác Rbx.
Nói vậy mà em cũng bị sập hầm chông tới 3 lần đấy bác Rbx, nhờ vậy mà giờ tỉnh cả người ra hehehe.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/5/09
5.810
8.022
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
Mục đích của diễn đàn là để anh em trao đổi kinh nghiệm và nêu ra các bài học xương máu để các anh em theo sau rút kinh nghiệm. Em cũng học được khối thứ từ kinh nghiệm của các bác qua diễn đàn này đấy bác Rbx.
Nói vậy mà em cũng bị sập hầm chông tới 3 lần đấy bác Rbx, nhờ vậy mà giờ tỉnh cả người ra hehehe.
Một lần là đuối rồi mà bác tới 3 lần

Auto-chien này láo lắm, đến sửa xe mà cứ chửi thề như bọn gì gì ấy, gặp bác nào mới đến ổng thuốc không chết không ăn tiền, mời các bác đến thì sẽ biết ngay thôi mà. :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:
em cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến thẳng thắn với em. vv bác góp ý chửi thề thì em xin nhận khuyết điểm này, vv bác nói em Láo thì em khẳng định bác là em chưa bao giờ có thái độ láo với anh em os . vv bác nói em thuốc bác thì em không đồng ý với bác vì xe vào sửa chữa có sự đồng ý của bác thợ mới làm. giá thì có ba rem sẵn.

Hạng B2
14/10/14
184
253
63
63
Auto-chien này láo lắm, đến sửa xe mà cứ chửi thề như bọn gì gì ấy, gặp bác nào mới đến ổng thuốc không chết không ăn tiền, mời các bác đến thì sẽ biết ngay thôi mà. :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:
Mình nghĩ bác kg cần nặng lời như vậy! Có gì kg vừa lòng thì cứ góp ý nhẹ nhàng Mình nghĩ bác í cũng OK mà!!!