Hạng D
25/10/07
1.314
6.155
113
chắc thấy thằng hổ vồ chạy ghê quá nên dừng lại :(
thà là ngừng hẳn bên trong, hoặc là phóng qua luôn có khi mọi chuyện đã khác :(
Đôi lúc hoảng quá chưa biết xử lý như nào nên vậy. Chỉ cần tích tắc như vậy thôi là đủ rồi.
Nước ngoài nó dậy phản xạ,phản ứng tình huống chủ động rất tốt.

Hạng D
21/12/17
1.772
2.736
113
40
Mời các bác xem clip trên vnexpress để có cái nhìn tương đối về vụ TNGT thương tâm này:
https://vnexpress.net/xe-tai-tong-chet-ba-nguoi-da-het-han-dang-kiem-4110773.html
Em xem clip đoán chắc anh tài xe con thiếu kinh nghiệm, thông thường băng qua giao lộ thì nên rón rén quan sát một chút, mà hình như xe con bị tắt máy hay sao ấy. Nhưng cũng khó trách vì Hổ Vồ nó vồ quá nhanh, nhìn thấy nó là hồn vía lên mây rồi.
Lúc em mới lái cũng bị xanh mặt một lần, đang sang đường trên Quốc lộ 1A đột nhiên xe tắt máy giữa chừng (do điều khiển chân côn kém), may là các xe khác phanh kịp thời nên em thoát nạn trong gang tấc. Mấy bác tài kia chửi em như tát nước nhưng em không hề thấy khó chịu, cứ luôn miệng xin lỗi và cảm ơn rối rít, các bác ấy đã cứu em một bàn thua trông thấy.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Em xem clip đoán chắc anh tài xe con thiếu kinh nghiệm, thông thường băng qua giao lộ thì nên rón rén quan sát một chút, mà hình như xe con bị tắt máy hay sao ấy. Nhưng cũng khó trách vì Hổ Vồ nó vồ quá nhanh, nhìn thấy nó là hồn vía lên mây rồi.
Lúc em mới lái cũng bị xanh mặt một lần, đang sang đường trên Quốc lộ 1A đột nhiên xe tắt máy giữa chừng (do điều khiển chân côn kém), may là các xe khác phanh kịp thời nên em thoát nạn trong gang tấc. Mấy bác tài kia chửi em như tát nước nhưng em không hề thấy khó chịu, cứ luôn miệng xin lỗi và cảm ơn rối rít, các bác ấy đã cứu em một bàn thua trông thấy.
Đúng là anh vios thiếu kinh nghiệm (theo thông tin từ Bố anh thì anh mua xe cuối năm 2019 về chạy d/v) không quan sát kỹ khi sang đường nên sảy ra TN đáng tiếc. Nên quan sát kỹ trước khi sang đường hoặc quay đầu xe chứ dừng giữa đường gặp quá nhiều rủi ro.
Còn mấy xe kia thì khỏi nói, các vị ấy chạy sao thì ai cũng biết rồi, hầuu như ngày nào cũng có thông tin TN chết người liên quan tới tải và cont.

• Sad
Reactions: nta139
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Thử coi thằng kia có biết đạp thắng không.
Hoặc thấy nó chạy nhanh quá nên chặn đầu cho bõ ghét.
Xem hình ảnh con hổ chạy qua nơi giao cắt không đèn tín hiệu mà ớn luôn. :eek:

• Angry
Reactions: nta139
Hạng D
11/11/16
1.166
1.015
143
46
Có thể là do tắt máy, nếu xe AT thì ổn hơn ít
Thật sự em ngán mấy anh xe tải,cont, ben...lắm, ngày trước lên Long Thành có việc phải đi xe máy, mình đi làn xe máy sát trong cùng mà anh cont vượt ẩu dí sát mình bấm còi cũng hên mình không giật mình quá, nghĩ lại thấy sợ không hiểu sao nó có thể vượt đc vậy