Hạng B1
2/8/09
90
64
28
Chúng ta đã tham gia WTO, và TPP thì khi hàng rào thuế quan được rõ bỏ theo hiệp ước, thì theo logic bản năng tự vệ, sẽ sinh ra hàng rào phi thuế quan.
Hàng rào phi thuế quan được hiểu là các cách thức ngăn chặn hoặc gây trở ngại cho hàng hóa nhập khẩu nhưng không phải là đánh thuế nhập khẩu. Hàng rào phi thuế quan có 2 nhóm chính là:
Hàng rào hành chính và Rào cản kỹ thuật....
Em cũng không rõ là tham gia các hiệp định như vậy, thì khi mình đưa ra các luật phi thuế quan thì có phạm luật đã kí kết hay không?
Bác nào rành về luật quốc tế, khai sáng dùm em với ạ.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Mấy bác nói sao chứ em thấy không phải ai mua xe cũng thông mình, cũng biết chỗ nào đảm bảo mà mua đâu, em biết nhiều người phất lên nhờ con tôm, con cá, thậm chi có người mua xe dành dụm cả đời mới mua được xe nhưng một chữ cũng không biết. Họ thì làm sao biết đường lựa với chọn như mấy bác nói, những người như vậy mới cần có TT20. Còn nếu bỏ TT20 thì lợi ích của nó cũng không thể phủ nhận, nhưng chỉ nhóm học thức cao, làm chủ được đồng tiền như các bác mới được chút lợi mà thôi
Thưa Cụ, học thức là cái để tránh rủi ro trong giao dịch hay làm ăn thôi. Những người chủ kinh doanh, có thể họ không có cơ hội học kiến thức, học chuyên môn, nhưng kỹ năng kinh doanh thì mấy anh tiến sỹ giấy vái họ bằng sư phụ. Học thức là cái chứng nhận chúng ta đủ - trình độ để bắt đầu..xin dùng chữ bắt đầu cho 1 công việc gì đó, nó không phải là giấy thông hành đảm bảo 1 cuộc sống thành công cả đời.

Cũng như em đã nói, có con chữ thì chúng ta bớt được rủi ro hơn là nhìn vào tờ giấy mà ký bừa, chỉ vỏn vẹn thế thôi. Ngoài đời có 1 triệu cái để đưa con người lên đỉnh và ngược lại. Hy vọng bây giờ trở đi , sinh viên ra trường có " chất " hơn. Đấy là căn cứ dựa trên học vấn đàng hoàng, tử tế, còn kiểu làm cho có đề tài, có điểm, rồi xách nhau đi nhậu và tâng bốc đểu thì mà tây lông nó gọi là " making possible " tức là làm cho có với người ta, hoàn toàn không có dọa được ai cả. Bằng chứng là cái earphones mà SamSung chọn nhà thầu Việt , không có anh nào dám , em dùng chữ dám, vì anh nhận thầu mà không làm được thì móc tiền ra cho nó, chứ không à uôm được đâu ah.

Hạng B2
26/2/10
278
196
43
Mấy cái hiệp hội này sao ma tốt bung ghê vậy các bác . Lo cho quyền lọi người tiêu dùng. Vote đạt giải nobel luôn

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
không biết bỏ xong thì ôtô có như iphone ko, hàng fake với dựng tràn lan :D
Bác yên tâm, nhái cái gì chứ mấy cái này nhái sao nổi bác, nó lồ lộ ra ngoài đường, bác tung quở xem ra giờ cũng chán làm hàng nhái rồi, theo trào lưu xiaomi cả rồi bác ạ.