Hạng D
22/8/16
2.242
22.968
113
Ba cái lỗi này, VN làm j có

Hạng C
21/7/20
864
10.303
93
@chủ thớt.
Bữa giờ thấy thớt này cũng có ae tag nhưng mình cũng chả thích đọc cmt bào chữa hay nâng bi làm khỉ gì cho nó mệt não mà kém trí tuệ.
Ngẫm cũng ko mấy vui ha, nhưng cuộc sống a đừng cầu toàn quá 1vấn đề gì đó để làm mẹ gì..xe cộ hỏng là chuyện thường thôi. Hỏng thì sửa, sửa xong lại chạy tiếp 1chu kỳ mới chứ có nó về zero giá trị đâu mà phải hờn dỗi sửa xong hăm he bán xe. Nge như thằng con nít vậy Hahaha suy nghĩ kiểu này mình cho rằng là hơi kém. Nge nói sửa có 11tr chi đó theo mình là chả có gì là quá ghê gớm..lên xe Đ sửa 1món đồ tiền trăm chai, bán cái lỗ cả tiền tỷ nhưng ta vẫn cứ chơi đó mới là có bản lĩnh a ạ..chiếc xe a sửa 11tr có chút éc hà.
Dùng xe thì hãy thụ hưởng ~ giá trị tiện ích mà nó mang lại phục vụ cho mình.
Và đời này ko có cái gì gọi tuyệt đối cả.
Tuy nhiên vui thì gắn bó hết vui thì tiễn..đời có mấy chốc để chơi đâu.
Vài lời giải khuây cùng a.
Hạp lý, năm đổi cái iphone chả thêm dc j hết hẳn 30 40tr
Sửa con xe vài năm 11tr - 20tr la lên ko đáng.
Tất cả mọi thứ đều có lỗi, tên lửa phi thuyền biết bao nh tiền vẫn thất bại đấy thôi.
Đen thôi!

• Like
Reactions: hoadat
Hạng F
29/10/16
11.636
22.581
113
Pháp
Vậy các bác chọn xe
- 20 năm bền bỉ
- 5 năm đổi và trong 5 năm chặng hư hại gì ?

Em chọn phương án 2:):)

• Like
Reactions: hoadat
ukc confirmed
Hạng B2
7/7/21
131
10.304
93
Vậy các bác chọn xe
- 20 năm bền bỉ
- 5 năm đổi và trong 5 năm chặng hư hại gì ?

Em chọn phương án 2:):)
Bác biết chắc rằng người mua xe kế tiếp sẽ ôm một đống hư hỏng?

• Like
Reactions: Osin
Thánh Nhảm
10/3/17
821
77.252
93
47
xe em mua 07-2019 mói đi đc 38k km, đang chạy bình thường báo lỗi máy, xong ko de được. Hôm thứ 7 đem vào huyndai cấm máy test lỗi, máy báo hư ở hộp số nhưng không ra bệnh. Huyndai Ngọc An bắt hạ hộp số thì mới tìm ra lỗi, hqua báo bị hư mâm ép hộp số thay nguyên bộ tổng bill là hơn 20tr.
Em có hỏi anh Vinh (tuithichqwerty) thì đc báo giá có hơn 11tr và hỏi một số anh em thì lỗi mâm ép hộp số chỉ hư từ 200k trở lên.
Có phải chất lượng của huyndai ngày càng đi xuống không mấy anh. Đây là con xe thú 4 em chạy, mấy con trước cũng số tự động và cũng chạy xấp xỉ 50k mới bán :(
Giá đó đúng rồi anh.
Tuy nhiên, anh có thể tự mua với giá 10tr, ra gara cỏ, công thay 700k.

Hạng F
29/10/16
11.636
22.581
113
Pháp
Bác biết chắc rằng người mua xe kế tiếp sẽ ôm một đống hư hỏng?
Bạn nên nhớ, nếu ó lấy lại là hãng sẽ lấy và chịu trách nhiệm cho người mua sau, nhưng tuyệnt đối không bán trực tiếp, vái nầy các bạn đoán biết tại sao ...rồi ..
Nhỡ 5n k có tiền đổi thì sao A.
Do đó nếu thật sự cần thay những gì cần thay thì nên thay toàn bộ bộ phận đó chứ đừng hư nào thay đó thì bạn sẽ thấy yên tâm hơn mặc dầu xe cũ ... nhất là những phần có liên quan đến an toàn