Hạng B2
6/1/15
244
163
43
37
Tây Ninh
Trang nước ngoài nói chừng 50€ /cặp, 2 cặp chừng 100€ (OEM) tương đương 2T6 còn tiền công thì tuỳ
Từ đó giờ em chưa đặt hàng từ nước ngoài. Mà thấy giá cũng hợp lý á bác

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.760
113
Pháp
Từ đó giờ em chưa đặt hàng từ nước ngoài. Mà thấy giá cũng hợp lý á bác
Bạn tìm ai có tài khoảng Paypal, khi mua xin hoá đơn (có thể bị thuế HQ, do đó cần hoá đơn rỏ ràng) và ship về. Nên kiểm tra các phần cao su có mòn hay không ? cũng khá rẽ, lở thay thì thay cho đúng và toàn bộ, chứ thay lắc nhắc tốn thời gian, công sức và tiền bạc

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Có thẻ visa là mua được rồi.
Chưa có kinh nghiệm với hải quan thì hơi mệt tí, sẽ bị gọi nên hạch hỏi khi hàng về đến cảng chờ thông quan.
Nếu kêu được seller ghi giá trị hóa đơn thấp xuống thì càng tốt, nhưng mà thường thì bên đó họ tuân thủ tốt về thuế nên không chịu ghi giảm nhưng cứ deal xem sao.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.760
113
Pháp
Có thẻ visa là mua được rồi.
Chưa có kinh nghiệm với hải quan thì hơi mệt tí, sẽ bị gọi nên hạch hỏi khi hàng về đến cảng chờ thông quan.
Nếu kêu được seller ghi giá trị hóa đơn thấp xuống thì càng tốt, nhưng mà thường thì bên đó họ tuân thủ tốt về thuế nên không chịu ghi giảm nhưng cứ deal xem sao.
Đúng là visa thì mua được, nhưng vì tính bảo mật cho nên tôi mới nói là nên dùng paypal, vì tài khoảng ảo, nhất là ở VN.
Còn về thông quan, Sao các bạn không lập thớt để trao đổi kinh nghiệm ship hàng về VN, như cầm tay, nhờ vietnam airlines, ship qua người thân ở nước ngoài ; chứ thuế má VN ngán quá.

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Đúng là visa thì mua được, nhưng vì tính bảo mật cho nên tôi mới nói là nên dùng paypal, vì tài khoảng ảo, nhất là ở VN.
Còn về thông quan, Sao các bạn không lập thớt để trao đổi kinh nghiệm ship hàng về VN, như cầm tay, nhờ vietnam airlines, ship qua người thân ở nước ngoài ; chứ thuế má VN ngán quá.
Nên lập thớt thì tiện hơn, chứ ai cần lên hỏi thì trả lời không hết được vấn đế.
Còn việc nhập hàng thì nó ship tận nhà cho mình nên không lo đâu.
Tôi vẫn nhập hàng cấm còn được mà. Chứ 3 cái phụ tùng này tôi lạ gì, hải quan nó hay bắt chẹt lắm, tôi gặp mấy anh chơi và độ xe nhập về bị chặn lại ở cảng hàng không TSN rồi, hỏi tôi, tôi chỉ cách vào là xong ngay thôi.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Em cũng nghĩ. Nếu giảm xóc hư thì chảy dầu hay là mềm hơn. Còn nếu chắc chắn. Có nước gỡ phuộc ra kiểm tra ti phuộc. Mà làm vậy thì tốn công. Và lỡ hư thì phải chờ đặt hàng. Ý là có bác nào đã thay rồi. Xe hàn nói chung sonata nói riêng thì cảm giác có êm hơn không. Xe e lúc trước 225/45/18 em thay lốp cao hơn cho đỡ sóc 225/50/18. Cũng giảm cứng 1 phần. Lốp bơm 2.2kg
Bác phải tháo ra kiểm tra thôi, chứ kêu cứng hay ko cứng em chưa ngồi lên xe bác em đâu có biết được. Gầm ko kêu tiếng động lạ nhưng ko đồng nghĩa với cao su nó ko bị chai bác ạ, xe bác 9 năm dàn cao su gầm có thể đã tã hết rồi đó nhất là bác ở Tây Ninh, ngoài ra còn nhiều món như em đã nói ở trên.
VD như Sonata cứng so với Camry thì đúng là ko ăn được thằng Camry nhưng mà bác bảo cứng so với Accent hay Cerrato thì chắc chắn là ko cứng. Còn bác thấy ko xì dầu ko gì hết thì cứ đi cứ dùng thôi. khi nào hư rồi tính bác ạ.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Bác phải tháo ra kiểm tra thôi, chứ kêu cứng hay ko cứng em chưa ngồi lên xe bác em đâu có biết được. Gầm ko kêu tiếng động lạ nhưng ko đồng nghĩa với cao su nó ko bị chai bác ạ, xe bác 9 năm dàn cao su gầm có thể đã tã hết rồi đó nhất là bác ở Tây Ninh, ngoài ra còn nhiều món như em đã nói ở trên.
VD như Sonata cứng so với Camry thì đúng là ko ăn được thằng Camry nhưng mà bác bảo cứng so với Accent hay Cerrato thì chắc chắn là ko cứng. Còn bác thấy ko xì dầu ko gì hết thì cứ đi cứ dùng thôi. khi nào hư rồi tính bác ạ.
chuẩn bác ơi