Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Xe Innova bị hết điện!

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com
RE: Xe Innova bị hết điện!

Em lại còn bị hiện tượng này nữa: Bình thường cửa sổ phải mở chìa khoá điện lên mới hoạt động được, đây em vửa mới mở cửa cho hai đứa nhỏ lên xe thì thấy chúng nó mở cửa sổ được luôn. Sau đó khi đi trên đường mới bật quạt gió thì thấy gió nóng luôn mặc dù chưa ấn nút bật điều hoà! Các bác cho ý kiến nhé, có phải vào hãng kiểm tra không ạ?

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: tts

Em lại còn bị hiện tượng này nữa: Bình thường cửa sổ phải mở chìa khoá điện lên mới hoạt động được, đây em vửa mới mở cửa cho hai đứa nhỏ lên xe thì thấy chúng nó mở cửa sổ được luôn. Sau đó khi đi trên đường mới bật quạt gió thì thấy gió nóng luôn mặc dù chưa ấn nút bật điều hoà! Các bác cho ý kiến nhé, có phải vào hãng kiểm tra không ạ?

Vô lý nếu ko phải điện để ở chế độ AC thì ko thể xuống kính được đâu bác ợ, còn điều hoà nếu ko bật AC mà để quạt gió thì khí nóng của máy lên là chuyện bình thường (hoặc bác đang để quạt ở vùng mầu đỏ)

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54

Hình như hệ thống điện Inn giữa 2 đời G và J có sự khác biệt . khi bật công tắc xe ở vị trí đầu tiên xe tôi ( G) không thể bật đèn signal.
Nhưng xe bạn tôi ( J ) thì có thể bậtđèn signal khi công tắc ở nấc 1 ….

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Trích đoạn: tts

1. Em lại còn bị hiện tượng này nữa: Bình thường cửa sổ phải mở chìa khoá điện lên mới hoạt động được, đây em vửa mới mở cửa cho hai đứa nhỏ lên xe thì thấy chúng nó mở cửa sổ được luôn.
2. Sau đó khi đi trên đường mới bật quạt gió thì thấy gió nóng luôn mặc dù chưa ấn nút bật điều hoà! Các bác cho ý kiến nhé, có phải vào hãng kiểm tra không ạ?
1. Có thể xe bác bị đấu nhầm hệ thống điện (cửa kính giống CD)
2. Chuyện bình thường, và còn có mùi khó chịu nữa

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

Bác kiểm tra cầu chì chưa ? chú ý chỗ star

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

Báo cáo các bác là từ lúc nhận xe đi đến giờ em chưa đụng đến phần nào cả. Thế thì em mới phải hỏi các bác! (À mà xe em là In G ạ)

Hạng B2
8/2/08
473
7
16

Chuyện nhỏ bác ơi,tôi đã bị 4 lần như vậy với 4 cái bình khô.Bác lấy sợi dây điện qụet vảo 2 cực bình,nếu ko nẹt lửa lả bỉnh ngỏm rồi.Thay bình mới-Vĩnh biệt bỉnh khô.

Em có kinh nghiệm này đậu ở chỗ tối: Em chỉ bật 1 đèn trong xe thôi, đèn giữa đó các bác....tính ra bình chỉ phải nuôi 1 bóng thôi, chứ các bác bật đèn demi thì bình phải nuôi một lô 4 bóng công suất lớn.
P/S: Tính tới thời điểm này thì em chưa bị tông khg đậu xe...khg biết mai mốt có bị khg:D:D:D (vì rõ ràng là đèn trong xe khg sáng bằng đèn ngoài rồi)

Hạng B2
8/2/08
473
7
16

Tuổi thọ của bình khô khỏang 18 tháng,đến khi đó là ngỏm bất tử.Bình nước tuổi thọ cao hơn nhiều,có khi đến 5 năm nếu sử dụng đúng kỹ thuật.Bình nước khi sắp ngỏm sẽ có hiện tượng khó đề máy.Bạn nào dùng Rơ-mốt đóng mở cửa xe thì lưu ý luôn mang theo chìa khóa phòng khi bình ngỏm hoăc Rơ-mốt ngỏm(hết pin).Cả 2 trường hợp này tôi đã dính.