Hạng B1
20/4/15
50
13
8
Chắc là bác Pháp Sư bắt đúng bệnh rồi đó bác huyhoàng ơi. Cách làm của bác Pháp Sư quá hay

Hạng B1
20/4/15
50
13
8
Nếu kiểm tra van 1 chiều của bơm xăng mà không hết thì xem lại van điều áp nhé. chúc bác sửa thành công

Hạng C
báo cáo mới đem ra gara quang hải gặp bác tèo như bác dũng hướng dẫn sau hơn 2h ngồi đợi tèo mang đi xúc bec cân chỉnh,kt bugi thay bugi củ của bác tèo vào thì trên chạy về nhà còn tệ hơn lúc chưa làm,máy chạy rung giật, chạy ko nổi,đành quay lại gặp bác tèo kt phán câu máy bị đổ hơi gì gì ,đó subap hờ em sợ quá mang xe về luôn(tiền ngu phí hết 500k) tiên súc bec,thay bugi củ cũng tính tiền, may là không láy tiền công đó.rút kinh nghiệm xương máy là;;;;;;không thể tiếc tiền được(ông bị y chang vậy mua 4 béc mới bỏ vào hết ngay).phải mua kim phun mới thôi ko thì gặp vài thợ như bác tèo thì chíc luôn........mang lên hãng chắc cú hơn các bác ơi.thoi tạm biêt raga quang hải luôn................vài lời........
Thiệt tình....

Hạng B1
14/2/14
63
44
18
bình thạnh hcm
xe em hết bệnh lâu òi,và cũng bán lâu òi.lên vợ mới đẳng cấp hơn..hehehe..nói chung nếu bệnh như thế(như đã nêu trên) thì nên thay bec(kim phun) đừng nên tiếc tiền..vì tiếc tiền cũng ko được,,hehehe. hồi trước em mua bec ngoài a bá hiệu denso(loại 2 chắc hàng đoài loan) giá 700k em tổng thiệt hại hết 2,8tr nhé các bác..chúc xe các bác hết bệnh..
[BCOLOR=#ff99cc]chú ý bệnh này thường rơi vào xe innova đời từ 2006 đến 2008 đặc biệt là xe taxi và xe kinh doanh odo trên 200k(âu cũng do xăng điểu kém chất lượng mà ra)...[/BCOLOR]

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
xe em hết bệnh lâu òi,và cũng bán lâu òi.lên vợ mới đẳng cấp hơn..hehehe..nói chung nếu bệnh như thế(như đã nêu trên) thì nên thay bec(kim phun) đừng nên tiếc tiền..vì tiếc tiền cũng ko được,,hehehe. hồi trước em mua bec ngoài a bá hiệu denso(loại 2 chắc hàng đoài loan) giá 700k em tổng thiệt hại hết 2,8tr nhé các bác..chúc xe các bác hết bệnh..
[BCOLOR=#ff99cc]chú ý bệnh này thường rơi vào xe innova đời từ 2006 đến 2008 đặc biệt là xe taxi và xe kinh doanh odo trên 200k(âu cũng do xăng điểu kém chất lượng mà ra)...[/BCOLOR]
Chính xác xe em mới thay như bác sau 1 thời gian em và bạn em vật lộn các kiểu vẫn vậy cuối cùng thay 4 béc quá ok. Xe em 2008.

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Béc thay thế ngoài có nhiều cái bị lổi lắm anh.Vật liệu nó không được tốt bị nứt thân béc chảy xăng rất là nguy hiểm.Em gập rất nhiều rồi.Béc chính hãng giá không đắt nên thay chính hãng cho nó an toàn .

Tập Lái
5/2/16
22
6
3
34
trường hợp tắt máy 30p trở lại đề kéo dài (10s) dưng mà máy nguội hay sau 2-3 tiếng hay qua đêm, vài ngày, nhích cái là nổ , thế là sao các bác ? thanks
Xe em cũng đang bị trường hợp giống bác. không biết bác xử lý sao rồi chia se giúp em với ạ.