Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Re:Xe Jeep tham gia off road cùng đoàn otosaigon pro

Như đã thông với các bác , em hành quân cùng 2 xe đăc chủng nữa 1 UOAT do bác mucangchai lái chính, 1 B J bác cua đồng đảm nhận tay lái. thành lập đội hình liên hợp chủng quốc 2 XNCN và 1 đế quốc tư bản USA. Tuy nhiên bon em đoàn kết lắm, trên tinh thần hợp tác, bảo vê, thân thiện, tình thương mên thương.
Xuát phát tại dầu giây vào hồi 7h00 ngày 18/6. bọn em hành quân với biểu ngữ về đích an toàn.

và đây là những người bạn của jeep.

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ

Và đây nữa bác mucangchai bạn thân của jeep, xe U OAT. Bác ý máu lắm, bảo vệ xe jeep lắm. bác ý nói ( Thàng nào chê xe jeep em muc... luôn ) vậy nên em gọi bác ý là bác múc cho nó ngắn gọn và đúng nghi thức quân đội. Em và bác ý thống nhất đã vô rừng tuyệt đối không quay trở lại, bảo vệ nhau đến cùng, chung chia thuốc lá đồ ăn, trà nóng, thuốc lào. thiết bị sửa chữa 2 xe như một... và 1 số nguyên tắc nữa em xin ko đuơc nói vig liên quan cá nhân.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45

Cảm ơn bác Múc đã trấn an anh Phan và đồng đội

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ

ducreddoor nói:
Cảm ơn bác Múc đã trấn an anh Phan và đồng đội

Bác múc đội nón xanh , bác kia đi cùng bác Múc cũng dễ thương lắm phụ trách tác nghiệp cho đoàn, đôi lúc bác Múc cho lên cầm lái thế mà cũng đàng hoàng lắm nhé đi găng tay như đội danh dự của ĐQ VN.Sau chuyến đi này cũng có ý định cưới 1 em jeep tầm tầm khaongr dưới 100 tr ( bác nào có thông tin chỉ nhé )
Bác ngồi sau mới kinh, tay lăm lăm khẩu BA DÔ KA ( điếu cày) thỉnh thoảng thò đầu súng ra cửa xe làm 1 tràng cho máu

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ

Chuyến đi này được anh em JSG quan tâm đặc biệt và là chuyến đi mở đường cho các chương trình offroad của chi hội JSG và những người bạn mùa mưa năm 2010.
Đích thân hội trưởng duc và hội phó phụ trách kỹ thuật truọngeep trực chỉ huy ở trung tâm tác chiến sài gòn, bọn em phải báo cáo về phòng chỉ huy liên tục tuy nhiên mọi thông tin phải tuân thủ bí mật an toàn theo quân lệnh. ( kha ka ka.. nổ kinh quá )
.
1 phi cơ UH trực 24/24 khi có lệnh bay lên đà lạt cẩu ngay em và jeep yêu của em về trung tâm kỹ thuật phân tích mổ xẻ...
Vì vậy với phương châm không phụ lòng các bác jeep ở nhà em gọi là tạm hoàn thành nhiệm vụ thậm chí còn cứu 1 số đồng chí khác như cung cấp 01 bơm xăng cho bác BJ , lôi kéo em Vàng anh của F1 ( nếu ko thế bác Vàng Anh hiện tại đang ở vực sâu thăm thẳm tuy nhiên em bị hỏng phanh thủng cupen ).
trên xe em trang bị cả hệ thống tự hủy như TNT đàng sau xe phòng trường hợp xe lao xuống vực em cho nhấn nút nổ tan xác phi tang luôn và đt cho cty Thành Bửoi hoặc Phương Trang ung dung về nhà coi như không có chuyện gì xảy ra.

Hạng B2
21/8/09
116
1
18

Mừng bác PhanL về nhà an toàn.

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ

hieungan nói:
Mừng bác PhanL về nhà an toàn.

cảm ơn bác.
để tiện theo dõi các bác tham khảo thêm bên này để bổ sung thông tin.
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m2278874.aspx[/link]

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ

Rất may hệ thống tự hủy không phải làm việc.
các bác có thấy túi xanh đeo sau xe ko? đó là hệ thống tự hủy hiện đại nhất tại thời điểm, hàng hàng nhập khẩu từ IRAC bao gồm 20kg TNT nguyên chất đảm bảo xe của em tan thành tro bụi khi em cho hoạt động.

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ

Báo cáo các bác phi đội em gồm có 4 người :
Em lái xe phụ trách chung cho chuyến đi
Bác taplaixe mới tham gia JSG : phụ trách lơ xe, lắp xích, chèn bánh, đẩy xe, châm thuốc lá , pha nước chè, mở thông tin nghe thời tiết, sủa chữa điện xe máy khi có sự cố đứt dây điện. Bác này sức khỏe hơn ngừoi vì còn đang thanh niên ham học hỏi đôi khi cao hứng làm vài bài với cây ghi ta đi mượn.
Bác dauphu : phụ trách tác nghiệp cho chuyến đi, quản lý đồ đạc, dịnh vị GPS, thông tin kỹ thuật xe máy,
Bác nữ y tá xin đi cùng : phụ trách cứu thương, chữa bệnh tiêu chảy, sốt rét, thủ quỹ, chi tiêu lặt vặt. bác này tinh thần lãng mạn hay ngắm hoa cây cảnh núi rừng. lần đầu tiên đi xe jeep nên hơi run sợ khi tiếng kêu lớn tuy nhiên vẫn dũng cảm ngồi yên trên xe khi đổ dốc cao bên bờ bên vực sâu thăm thẳm.
ngoài ra có sự hỗ trợ của xe bác Múc, F1, Daothoat, URAL anh em nhà Huy Huân đi 4Runer 4x4 landcrui với 2 ng đẹp đi cùng xinh hơn mộng và toàn thể anh em tham gia trong chuyến đi