4/5/12
119
9
18
Tình hình là vừa rồi Em có công việc đột xuất phải di chuyển bằng xe đò từ Đà Lạt đi Gia Lai , đi tới nơi mới biết mình còn sống . Em xin kể lại để Bác nào có nhu cầu đi lại trên tuyên đường trên bằng xe khách lưu ý : Sau khi gọi 063.1080 Em được họ cung cấp cho một số hãng xe chạy tuyến Đà Lạt đi Gia Lai như xe Tuấn Anh Đà Lạt ( 45 ghế ), Nhà xe Việt Tân - Đà Lạt Gia Lai .... Sau khi ĐT đặt chỗ xe Tuấn Anh Đà Lạt chuyến 18h ghế so 12 A , Em yên tâm đợi đến giờ ra xe thì được nhà xe bố trí ngồi giữa xe ( trên xe chở khoảng trên 70 khách ) và em thấy không an toàn nên gọi nhà xe Việt Tân thì được bố trí đi trên xe ford 16 chỗ chở đầy hàng hóa + 1 chiếc xe máy ở phía sau xe + 18 khách . Vì là xe chở hàng nhíp đã được đôn thêm nên xe hầu như không nhún . ( tính số lượng hàng hóa trên xe khoảng 500kg chia ra bình quân khoảng gần 10 người , như vậy là xe 16 chỗ chở gần 28 người ) tưởng chừng mọi chuyện êm xuôi nhưng không, tài xế chạy với tốc độ kinh hoàng trên cung đường đèo dốc quanh co và đường rất xấu , qua đến TP Buôn Mê Thuột lại tiếp tục lên hàng là 700 kg mãng cầu để chở đi Gia Lai. Như vậy tính sơ sơ nếu quy ra người cũng gần 40 người trên 1 chiếc 16 chỗ . Vậy mà tài xế vẫn có thể chạy với tốc độ kinh hồn và đánh võng liên tục , trên đường đi đến thở mạnh cũng không dám chứ đừng nói chi đến ngủ . Em có lời khuyên Bác nào có việc đi lại trên tuyến đường trên cần cân nhắc nhé !

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/6/11
680
47
28
Em ngán nhất là đi xe khách nên toàn tự xách xe đi cho lành. không biết đường thì tham khảo mấy bác OS chia sẻ nhiều cung đường đẹp tốt lắm. Lần nào tự đi thì bác có thể xem trước cung đường Đà Lạt đi Gia Lai trên đây. Cung đường Đà Lạt - QL27 - Pleiku

Last edited by a moderator:
Hạng B1
17/2/12
72
1
8
Mậy bác đi tòan xe gì đâu! Quê vợ em ở Daklak, em đi một năm khỏang 2-3 lần, lần nào cũng ngủ một giấc đến nơi, khỏe re! Em hay đi xe Anh Khoa, Mai Linh!

Hạng D
20/10/11
1.070
1.400
113
Vinh Nguyen nói:
Mậy bác đi tòan xe gì đâu! Quê vợ em ở Daklak, em đi một năm khỏang 2-3 lần, lần nào cũng ngủ một giấc đến nơi, khỏe re! Em hay đi xe Anh Khoa, Mai Linh!

:D bác ở TP đi đến những nơi như vậy thì có nhiều lựa chọn hảng xe, chứ ở tỉnh lẻ mà muốn đi ngon như vậy thì ráng đợi 10 năm,20 năm nữa đi. Ngán nhất đi xe từ Phan Thiết về TP, thúi chịu hem nổi.:D

• Like
Reactions: phambaoloc
Hạng C
19/6/10
754
46
28
45
Vinh Nguyen nói:
Anh Khoa, Mai Linh là từ HCM về BMT, còn bác chủ topic đi từ Đà Lạt qua Gia Lai, đi đg QL27 đó bác.
Tuyến Đà Lạt BMT duy nhất Tuấn Anh, Việt Tân làm trùm, xe Mai Linh đã bỏ tuyến rồi.
Đường DL 27 qua đèo chuôí giơ tạm ổn rồi bác à! hôm trước em chạy thấy okie hơn 2/9/2011 chỉ xấu 1 đoạn từ Đam Rông tới KrongNo, khoảng gần 10km.

• Like
Reactions: Danamlong.com
Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
Tuyến ĐL- Gia Lai có xe như Tuấn Anh, Việt Tân để mà đi là tốt lắm rồi. Không có lựa chọn nào khác nếu không có xe riêng.