Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe khó gài số -4 tr cho bài học

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Cục này là lọc nhớt không cho dầu nhớt chạy ngược lên đường khí nạp.
Thế hơi từ máy chạy lên đường khí nạp tác dụng của nó liên quan đến vận hành ntn nhỉ? Cái cục trong ống cũ của em lâu ngày nó đóng đen thui, có nên thường xuyên bảo dưỡng vsinh nó ko? Thanks bác.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
https://www.otofun.net/threads/co-nen-thao-ong-thoat-hoi-thua-cua-may.183146/page-2
Tự hỏi tự tìm câu trả lời, heyza đọc xong lùng bùng cũng phức tạp phết ;).
Ống đó có tác dụng thông hơi cho động cơ, nếu bít lại thì khi pít tông đi xuống, nén kk phía dưới động cơ, gây lực cản, hoặc lúc pít tông đi lên, thì sẽ hút kk, tạo độ chân không, cũng cản chuyển động của động cơ. Lý do tại sao cho nó vào ống hút lại liên quan đến ô nhiễm mt ? Khi động cơ hoạt động , nhiệt độ cao , nhớt bốc hơi kèm theo các khí độc, do vậy các kỹ sư đã thiết kế cho hơi nhớt đi vào ống hút nhằm đốt cháy nó đỡ gây ô nhiễm.

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Đi bảo trì sớm, ra đó ngó nghiêng xem thợ làm thế nào rồi rút kinh nghiệm cho lần sau bác, cách này học lóm dc tí kĩ năng của thợ :3
Em áp dụng chiêu này , bây giờ xe có hư cục nhựa khớp gài số hay đứt cáp thì em tự làm được rồi .

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Ống đó có tác dụng thông hơi cho động cơ, nếu bít lại thì khi pít tông đi xuống, nén kk phía dưới động cơ, gây lực cản, hoặc lúc pít tông đi lên, thì sẽ hút kk, tạo độ chân không, cũng cản chuyển động của động cơ. Lý do tại sao cho nó vào ống hút lại liên quan đến ô nhiễm mt ? Khi động cơ hoạt động , nhiệt độ cao , nhớt bốc hơi kèm theo các khí độc, do vậy các kỹ sư đã thiết kế cho hơi nhớt đi vào ống hút nhằm đốt cháy nó đỡ gây ô nhiễm.
Súc tích ngắn gọn, tại tò mò muốn biết ntn thôi. Vậy nguyên cả cụm đó có xì xọp không kín chắc cũng chẳng ảnh hưởng gì đến hiệu suất vận hành đâu nhỉ.
Cái cũ vá víu ko đc kín, tại ko hiểu cũng hy vọng làm cái mới vô kín bưng sẽ good hơn nữa kaka.

• Like
Reactions: Linh74
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Súc tích ngắn gọn, tại tò mò muốn biết ntn thôi. Vậy nguyên cả cụm đó có xì xọp không kín chắc cũng chẳng ảnh hưởng gì đến hiệu suất vận hành đâu nhỉ.
Cái cũ vá víu ko đc kín, tại ko hiểu cũng hy vọng làm cái mới vô kín bưng sẽ good hơn nữa kaka.
Cuối cùng mở cái cổ dê đc chưa, sáng này cũng bắt chước mở cổ dê thay ống nước hồi
Xe khó gài số -4 tr cho bài học

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Cuối cùng mở cái cổ dê đc chưa, sáng này cũng bắt chước mở cổ dê thay ống nước hồi
View attachment 589348
Chưa lão ui, tối qua khó quá đóng capo lại rồi. heyza lát về chắc hì hụp cả đêm nữa quá, nôn sáng mai có cái đám cưới dưới LK đi về cỡ 200km muốn lắp vào đi thử xem ntn kaka.
Tối nay mở máy online nhóe hứa chỉ làm phiền nốt hết năm nay thôi, trước giao thừa :D.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng B1
15/12/12
55
16
8
E có người quen chạy con honda civic, bữa sơn mâm với cả độ logo chất vl