Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe khó gài số -4 tr cho bài học

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Xe chú ấy mang vào sơn, sau đó lấy ra thì nổ ko ngọt, thợ phán thay bugi, thay xong vẫn vậy. Giờ phát hiện ra xước xy lanh. Xe em cũng vậy, mang đi sơn xong thì số lùi bị kẹt. Thợ sửa thì mất luôn số 1,2.
Kỳ vậy?!

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Hoá ra xe Dũng vừa làm máy à ? Tính ra Fiat không dễ sửa đâu nhen. Nội cái vụ dây cáp gài số cũng vậy. Xe khác thì mua dây về , lắp vô. Xe Fiat thì phải chỉnh chiều dài dây cho phù hợp.
Ghê quá! Vậy hoy chắc e bỏ ý định quay về Fiat quá:confused:

• Like
Reactions: dungmokeys
Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Cổ dê zin loại cài còn nhiều, lắp vô cho đẹp xe, bác cần thì ghé lấy.

lắp cái ống mới vào thấy khoang máy liền lạc quá.
Dạ cảm ơn bác trước hôm nào tiện để lại em 2 cái.

• Like
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Tổng kết hôm nay đi về 216km, cao tốc 2 lượt cũng là để test xe. Quả nhiên không ngoài dự đoán bấy lâu, nào giờ đường ống cổ hút xe em ko đc kín cứ mỗi lần dậm or thốc chân ga, nhất là lúc máy tải như lên dốc chẳng hạn thì có tiếng è è - khè khè... phát ra từ khoang máy nghe rất khó chịu. Nay lắp ống mới xong đường cổ hút kín thì âm thanh đó ko còn nữa, cảm giác chắc đã chân ga hơn.
Còn vụ cân chỉnh lái chuẩn thì đi tốc độ cao đầm xe không bị chao, an toàn, lái cũng nhà nhã hơn. Chi phí cũng ko quá cao, rất đáng để đầu tư.

Đôi điều chia sẻ cùng các bác.
Nể bác! Túc tắc túc tắc... giờ ngon lành rồi.

• Like
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Chax qua tết mới lấy xe ve
GÌ lâu vậy anh? Còn 3 tuần nữa mới tới tết mà?!hay ngày nào a cũg đứg trước gara làm mặt đại bàng thì k ai dám ghé, xe trống bác V sẽ làm sớm cho anh thôi!:3dcuoi:

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
@FiaterMientay mới đầu năm đầu tháng nhiều chuyện ko vui, chú thôi cà nhây phá làng phá xóm nghiêm túc dùm anh vài bữa đc ko? Con rận lên anh đeo baga mui cỡi ảnh hậu xuống LA xử chú đó.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
@FiaterMientay mới đầu năm đầu tháng nhiều chuyện ko vui, chú thôi cà nhây phá làng phá xóm nghiêm túc dùm anh vài bữa đc ko? Con rận lên anh đeo baga mui cỡi ảnh hậu xuống LA xử chú đó.
Nóg òy. Mà nói thật ae Fiat chơi tình cảm thật. Rất mến các anh nên e mới còn lân la đây. Cái baga mui dựng đó cho e nghen!

Hạng D
22/4/15
1.035
1.128
113
43
Quận 12, TPHCM
Xe chú ấy mang vào sơn, sau đó lấy ra thì nổ ko ngọt, thợ phán thay bugi, thay xong vẫn vậy. Giờ phát hiện ra xước xy lanh. Xe em cũng vậy, mang đi sơn xong thì số lùi bị kẹt. Thợ sửa thì mất luôn số 1,2.
Dạ vụ này anh Linh hiểu nhầm rùi, em đính chính cái kẻo AE hiểu không đúng thì tội chít

Xe em người nhà làm máy, xong nổ khồng tròn với lại em có ý tút lại nên mang qua anh Vui sử lý ạ

Dự kiến trong tuần này em lấy xe về hiện tại đang ráp máy

em thấy rất vui vì được các bác đã quan tâm ạ

• Like
Reactions: LA PHONG