Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Người ta hỏi xe làm sao thì phải vào buông câu mỉa mai. Sống nó tử tế đi, ko giúp dc thì bỏ qua. Chê bai người khác mình cũng chả tốt dc thêm đâu.
Đoc ở trên nhé! Mỉa gì ở đây, xe tank kéo nặng róc máy cũng xem từ hộp số, rồi dên... Bớt xàm đi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10
2 tháng trước xe mình cũng bị khua lốc cốc như vậy,vào hãng vệ sinh kim phun,thay bu gi,không hết.Cuối cùng thay dây cu roa và thay cụm tăng tổng thì êm re.(Cụm tăng tổng nó khua,nó gõ ).Bác xem thử nhé.
Curoa em.cũng mới thay, để kiểm tra bi tăng tổng xem. Tks bác

Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10
Người ta hỏi xe làm sao thì phải vào buông câu mỉa mai. Sống nó tử tế đi, ko giúp dc thì bỏ qua. Chê bai người khác mình cũng chả tốt dc thêm đâu.
Anh thông cảm, họ tham gia cuộc chiến hàn - nhựt nhiều quá nên bị ảnh hưởng tí thôi :D

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
bác thông cảm fan nhật ai cũng thế bác ạ, sống có lỗi quen rồi tử tế không chịu được

• Haha
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.568
22.058
113
Pháp
nhanh trí đổi qua xe Nhật cùng đời là hết !
Không nên mua courroie, bạn đạn của Đức OEM không chừng sản xuất tại ..phi châu ...chứ không mua hàn lại sản xuất bên EU ...

Thôi đừng có Hàn với Nhật nửa..quang trọng là tư duy người xữ dụng. Dù có Ferrari 100K không thèm thay gì nhay cả nước nôi, dầu mỡ thì bác nào dám ôm nợ .. không ?

Nên nhớ là thay là thay cả cụm không thay một cái, từng món
Em chưa bao gìờ ..hư gì thay đó cả., mà thay là đồng bộ

thí dụ nhu dây cam, thì thay tổng luôn (cả luôn bơm nước) , thay dây ngoài (acessory) nếu có như bộ máy điều hoà , nếu trợ lực dầu có courroie thì thay luôn ..

Em đừng viết là xem xe Nhật, vào salon xem xe Hàn và bỏ tiền mua xe Đức, thời gian chừng 5 năm đổi ..đừng nói xe nhật là nhất ..có thễ nhật 2022 nhưng không thể nói nó vẩn nhất vào 2025. xe nào cũng tốt, cũng có vấn đề, nhưng quang trọng là người cầm lái ...không phải chiếc xe ...tự lái

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng B2
31/1/17
131
79
28
48
Hiện tượng róc máy nguyên nhân do xăng, dầu bôi trơn, tỷ số nén, tỷ lệ pha trộn hoà khí, hệ thống đánh lửa, các cảm biến liên quan làm việc không chính xác dẫn đến điều khiển sai tỷ lệ pha trộn hoà khí. Bơm nhiên liệu không cung cấp đủ nhiên liệu do lọc xăng bị bẩn. Lọc gió, lọc dầu bị tắc. Có xe bị róc máy khi nóng lên, ép ga tải nặng cũng bị, quá tải động cơ cũng bị.
Xem cái nào dễ ít tốn chi phí làm trước, một số bệnh cần cắm máy vào xem thông số để xác định.

• Like
Reactions: sonk4
Hạng C
20/3/17
937
14.790
93
kinh nghiệm chạy quay tàu cho biết , xe thường rốc máy khi bị thiếu xăng , máy nguội cũng rốc nhưng nóng là hết ,vậy xem lại cái nào liên quan tới xăng thoai ,à mà chạy không đúng số cũng rứa

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Địu móa KIA Caren, sử dụng vài năm bị ăn mất 2 cặp vỏ, hư hộp số, thước lái, lốc lạnh, đèn thay mấy lần.

• Haha
Reactions: porche911gt3