Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Cám ơn các bác đã nhiệt tình. Đăng bài bên thread này thì không hiện thông báo nên e quên mất không Rep lại các bác.
Cập nhật tình hình là xe e đề nhiều quá đã hết luôn bình, giờ chính thức nằm 1 chỗ rồi.

Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Xe mới 5 vạn mà đã đổ bệnh rồi, k rành thì mang ra Gara đi, chứ tự Mò vừa tốn công, tốn tiền mà cũng chả hết bệnh
Máy móc còn mới keng mà bị bệnh, khổ quá bác ạ.

Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Một trong những lý do làm đau đầu là xăng biến chất, trước khi xác định có đúng nó hay không để còn xử thì có thể dùng cách nổ máy bằng chai xúc bét trực tiếp không qua bơm xăng, nếu xe dễ nổ thì đích thị là xăng trong bình biến chất!
View attachment 2783115
Cám ơn bác, mặc dù không có đồ làm như bác nhưng em cũng biết thêm 1 cách làm.

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Cám ơn bác, mặc dù không có đồ làm như bác nhưng em cũng biết thêm 1 cách làm.
Mình tư vấn cách này là vì chính bác nói thích chọc ngoáy, mà đã thích chọc ngoáy thì những thứ mình đưa hình cứ lên lazada, tiki, shopee ...là giao tận cửa.
Riêng việc chọc ngoáy mà có liên quan nhiên liệu như mình tư vấn thì cần am hiểu nhé, sai một li là đi luôn nhiều tiền lắm!
Xe nằm một chỗ thì vẫn có thể gọi thợ tới tận nơi được, bác ở địa bàn nào?

• Like
Reactions: hvmcsa
Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Mình tư vấn cách này là vì chính bác nói thích chọc ngoáy, mà đã thích chọc ngoáy thì những thứ mình đưa hình cứ lên lazada, tiki, shopee ...là giao tận cửa.
Riêng việc chọc ngoáy mà có liên quan nhiên liệu như mình tư vấn thì cần am hiểu nhé, sai một li là đi luôn nhiều tiền lắm!
Xe nằm một chỗ thì vẫn có thể gọi thợ tới tận nơi được, bác ở địa bàn nào?
Em ở Q2, gần cầu Giồng. Giờ xe e nằm trong hẻm luôn rồi, khó mà gọi cứu hộ dc. Bác ở khu vực nào thế?

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
1. Nếu xe để lâu ko chạy thì do bình yếu nên đề ko nổ.
2. Nếu mấy lần đề đầu tiên cảm giác đề vẫn mạnh như ko nổ máy thì xem lại bơm xăng.
Mà đằng nào hết bình rồi thì bác cũng phải nhờ tới garage thôi.
Gần cầu Giồng thì có nhiều garage quanh đó mà: Garage Việt Mỹ, 1cái garage đường Bát Nàn, garage No điện (kế bên BV Phúc An Khang cũ).

• Love
Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Em ở Q2, gần cầu Giồng. Giờ xe e nằm trong hẻm luôn rồi, khó mà gọi cứu hộ dc. Bác ở khu vực nào thế?
À, tuốt Giồng Ông Tố, Thủ Đức, chứ phải gần thì hỗ trợ bác được!
Việc đầu tiên là mua cái sạc cho accuy, sạc cho accuy đầy lại đã, xe ít dùng món này cũng cần thiết với người thích chọc ngoáy, rẻ bèo
Xe Kia Moring 2011 khó nổ máy, xin giúp đỡ

Tháo ống dẫn xăng ra, gắn vào bình nhựa có thể chứa xăng rồi bật contact ON xem bơm xăng có phun ra không, nếu có phun thì bơm tạm ổn, nếu không thì tìm coi có cầu chì, rờ le liên quan bơm xăng tèo không?

Bằng cách này có thể đấu cho bơm xăng bơm hết xăng trong bình ra ngoài và thay bằng xăng mới (Nếu kết quả như lần test bài trước là do xăng biến chất)

Lưu ý:
Không hút thuốc hoặc có lưả gần nơi sửa xe
Bình chữa cháy loại lớn phải để trong tầm tay

:D

Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Em cập nhật tình hình, bác nào giúp em với. Đã mò dc đến bơm xăng, ko có điện. Mò relay liên quan ko có gì bất thường. Em nghi ECU lỗi nên tháo ra nhưng giờ ko có cách nào kiểm tra. Bác nào có kinh nghiệm hay sơ đồ điện gửi giúp em với.

Attachments

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Em cập nhật tình hình, bác nào giúp em với. Đã mò dc đến bơm xăng, ko có điện. Mò relay liên quan ko có gì bất thường. Em nghi ECU lỗi nên tháo ra nhưng giờ ko có cách nào kiểm tra. Bác nào có kinh nghiệm hay sơ đồ điện gửi giúp em với.
Bác mò cách nào vậy? Nếu mò đúng cách mà không có điện thì tìm coi FUSE của bơm xăng có đứt không? Bác nên chụp bình sơ đồ bên trong nắp cầu chì của xe bác lên cho mn tham khảo trao đổi!
Hình trên mạng

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Bác mò cách nào vậy? Nếu mò đúng cách mà không có điện thì tìm coi FUSE của bơm xăng có đứt không? Bác nên chụp bình sơ đồ bên trong nắp cầu chì của xe bác lên cho mn tham khảo trao đổi!
Hình trên mạng
View attachment 2788089
Cám ơn bác. Em cứ mò theo cách của thợ điện tử thôi ạ. Nếu có sơ đồ dây thì mò nhanh hơn, còn không thì phải đo đạc từng màu dây. Cuối cùng, em tạm kết luận là ECU đang có vấn đề. Do không có công cụ test ECU nên chưa biết chính xác ạ.