Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Chia buồn với chủ thớt. Hum nào gọi Santafe 09 nhậu xả đáy nhé
All : Đây cũng là kinh nghiệm cho tất cả các Bác, cứ gần đến ngày đi đăng kiểm mới chịu mang xe đi xét. Tại sao không đi trước khoảng 15 ngày và trước đó mang xe và garage để kiểm tra lần chót nhỉ???

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Vậy thớt này xem như xong. Nếu bác chủ đồng ý em nói ông HT xóa thớt nha bác?

Hạng D
8/11/04
3.249
2.230
113
Để cho anh em khác tham khảo chứ đừng xoá bác Ba. Nếu không có gì bí mật, em nghĩ bác chủ chia sẻ cho mọi người biết cách lấy được xe mà không tốn bánh mì.

Cá nhân em nghĩ cách hành xử của bác chủ (nói quay clip abcd) làm xxx quyết liệt hơn, dẫu rằng theo luật là sai (i.e. chỉ được phạt, không được giam xe).

Xe em kỳ rồi cũng hết đk 10 ngày. Mới đầu em còn tính thuê cứu hộ kéo đi vì biết mức phạt cho lỗi này. Sau đó thì quyết định xuất phát lúc 4h sáng :) !

Dù sao thì cũng chúc mừng bác chủ đã thoát nạn!

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Hồi xưa nhà mình cũng bị một lần, nhưng chỉ giữ giấy tờ. Công An Phú Nhuận, Khi lên đến đồn, nói là xe đang đi đến nơi đăng kiểm, xếp trên trả giấy , cự chú Công an kia và nói không được bắt xe trường hợp này. Bác có bằng chứng chắc chắn hơn, nhưng trong mọi trường hợp mình nên nói chuyện nhẹ nhàng thôi- vì với mọi người cũng nên nói thế.

Hạng D
8/3/10
1.299
5.590
113
Chia buồn với chủ thớt. Hum nào gọi Santafe 09 nhậu xả đáy nhé
All : Đây cũng là kinh nghiệm cho tất cả các Bác, cứ gần đến ngày đi đăng kiểm mới chịu mang xe đi xét. Tại sao không đi trước khoảng 15 ngày và trước đó mang xe và garage để kiểm tra lần chót nhỉ???
Xe thì 6 tháng kiểm 1 lần, loay hoay chưa đi được mấy chuyến thì lại tới ngày đăng kiểm, bác còn bảo đi kiểm sớm 15 ngày nữa hả
:3dcuoi:

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Em thấy lẻ ra xe oto con không cần thiết đăng kiểm nhiều lần như vậy, chỉ xét xe kinh doanh mà thôi. Mấy xe tải kiểm tra hoài mà cứ sút bánh, gãy trục ... Không biết chừng nào dân đen bớt khổ vì ba cái nghị định trời đánh này.

Hạng D
8/3/10
1.299
5.590
113
Em thấy lẻ ra xe oto con không cần thiết đăng kiểm nhiều lần như vậy, chỉ xét xe kinh doanh mà thôi. Mấy xe tải kiểm tra hoài mà cứ sút bánh, gãy trục ... Không biết chừng nào dân đen bớt khổ vì ba cái nghị định trời đánh này.
Hôm rồi mấy chú bảo xe cá nhân được kéo dài thời gian đăng kiểm lên 1 năm, bà con hoan hô quá trời. Chừng té ra mới biết chỉ những xe đời 200x mới được hưởng đăc ân này.
Đa số xe gia đình của XNL có tuổi đời 9x, thậm chí 8x, lại ngậm ngùi nuốt xuống .. âm thầm tiếp tục canh me 6 tháng đi đăng kiểm và tiếp tục mơ ...:(

Chỉnh sửa cuối: