Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe lac cdx bị mất máy 1 và 4

Hạng B1
30/5/12
53
13
8
Hi các bác . Lac cdx cua em bị báo lổi check engine . Ra hãng kiểm tra thì báo mất máy 1 và 4 . Mà xe em lại mới thây mobin hết 4.5 củ chả lẻ lại phải thay tiếp. Thế là em đe vậy chạy thủ vài hôm nó lại hết báo lỗi . Lại binh thường . Vài hôm nó lại bị lại em nghỉ nó bị lõng .... Có cách nào khắc phục cái mobin ko các bác,,,,

Hạng B1
2/10/13
98
43
18
xe mà mất 1 máy chạy còn ko được huống hồ chi xe bác bị 2 máy.coi chừng hãng nó thuốc bác,alo bác vui đi bác

Hạng B1
30/5/12
53
13
8
Giông như cái mobin nó bị lỏng ak bác nó chập chờn . Nó bao e phai thay cái mobin . Mai mobin e mói thay dc vài tháng hic hic . Em dể vậy chạy luôn thì nó lúc bị lúc ko đèn check engine lúc sang luc ko sáng bục minh lắm các bác ạh

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
máy có rung giật không và xe có bị khựng chạy không nổi không bác, coi chừng tiếp xúc bugi không tốt thôi

Hạng B2
5/8/14
475
524
93
48
Khả năng lỏng tiếp xúc phần điện (CDX bị lỗi phần điện nhiều nhất của xe hàn) và cũng khả năng là chính mobil cũng bị lỗi chập chờn đấy bác (nó không hư hẵn mà do sản phẩm bị lỗi nên hoạt động không hiệu quả- lúc bị lúc không do thay đổi nhiệt độ trong quá trình sử dụng). Nếu hư mobil mà bỏ 2 máy thì bác khởi động sẽ khó nỗ và máy rung giật rất mạnh dẫn đến tắt máy rất nguy hiểm đó bác.

Hạng B1
30/5/12
53
13
8
máy có rung giật không và xe có bị khựng chạy không nổi không bác, coi chừng tiếp xúc bugi không tốt thôi
Em thay mới 4 con bugi rồi . Xe nhiu lúc bị rung giật lắm bác . Lúc bị lúc ko vậy ak