Hạng C
12/10/05
587
32
28
43
RE: Xe lao xuống biển!

Có mấy vụ nghiêm trọng như thế này sao ko thấy bác lái xe cẩu posst hỉnh nhỉ?dù sao em cũng vẫn khoái thông tin từ bác.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM

Bạn bác ấy chứng kiến chứ có trục vớt đâu mà có hình hả bác?
Mà hình này xem cũng chỉ thỏa tò mò thôi, vì vấn đề rõ quá rồi mà! :D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Không biết cuối cùng có vớt được bác tài và em bé không?

Tập Lái
15/2/06
32
1
0

theo em vụ này lỗi 100% là do ban điều hành phà bãi cháy
1/ Phà bãi cháy là 1 bến phà an toàn và hiện đại nhất tại miền bắc việt nam
2/ quy định mọi xe lên xuống phà không được trở người trên xe (tất nhiên trừ tài xế)
3/ khi xe lên hay xuống phà phải có nhân viên hướng dẫn cho xe đõ vào đúng vị trí an toàn nhất
4/ phải khóa cửa trong khi xe đang xuống phà...

bây giờ sự đã rồi thì đổ hết lỗi cho lái xe

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Bác quangzdung nói chí lý : sức nước ép vô rất mạnh ! Bởi vậy,hiện nay, bên nước ngoài, nhiều người khi mua xe mới, cứ nằng nặc đòi hãng xe phải tháo công tắc điện kính bấm,thay vào cho họ cần quay tay như ngày xưa. Khi xe rớt xuống nước, công tắc bấm điện vô dụng. Trong khi quay tay,còn có thể cố vớt vát tí,tới đâu hay tới đó.
Vụ tai nạn này,cũng có thể : trong khi nhân viên phà đang lui cui cột neo,thì xe khách tranh thủ vọt lên trước xí chỗ,để sau đó xuống trước. Mấy xe này hay dành đường lắm ! Còn vụ cho người ngồi trên xe khi qua phà, k những chủ xe + bác tài bị vịn, mà bến phà cũng lan can luôn.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em thấy cũng lạ là khi vớt xe lên không thấy bác tài và em bé. Vậy là họ có đường chui ra chứ? Chui đi đâu?

Hạng B2
7/2/06
127
7
18
Vietnam

Không rõ bác tài và em bé chui đi đâu. Hay bị cá biển nuốt mất rồi![:'(][:'(][:eek:]

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Hôm qua mới đi Hạ long về, nghe thấy bảo em bé mới được vớt tận gần hang Đầu gỗ (cầu cho em được siêu thoát).
Còn bác tài thì chắc bị Long vương giữ lại làm tài xế riêng hay sao ý.