Hạng C
12/11/08
551
189
43
Xe Lexus HS250h 2010 có bác nào đang dùng ko?

Hi các bác. Em tính lấy xe lexus. Thấy đời này ít người sử dụng quá! Em nó cũng cao niên. Không biết dòng này Việt Nam nhiều không. Phụ tùng có khó kiếm ko?

Bác nào đã sử dụng thì chia sẻ với em nhé

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Cam98
Hạng C
12/11/08
551
189
43
Chỉ ngại tuổi thọ của pin thôi bác ơi! Bác ko lấy IS hay GS cũng lành mà!
thấy nó ngang giá com prius cùng đời. Nên ngâm cưu. Pin thì ko đáng sợ lắm. Giờ rẻ rồi. Sợ phụ tùng ko biết sao thôi.

Hạng C
12/11/08
551
189
43
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Lấy Cam mới cho lành bác ơi, bác thích Lexus thì gắn thêm chữ Lờ vào lô gô là được mà.

• Haha
Reactions: Cam98
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Chớ đụng vô hybrid. 2nd Chi phí bảo trì sữa chữa không đơn giản và cũng không rẻ đâu ngay tai Mỹ nói gì bên vn.Phu tùng kiếm mua cũng khó vá rất đắt là dàn pin và cái máy phát điện
Hybrid không có alternator để cấp điện cho xe mà đóng nguyên cái máy phát điện vô cốt máy.Cái máy phát điên này để sạc cho bình điên 12V đề cho xe nổ và cấp nguồn cho toàn bộ hệ thống điện của xe ( thay vì altenator cho xe thông thường )
Đến 1 lúc nào đó mà xe không đề được, hê thống điện không sạc được cho ắc quy thì phải rã cốt máy ra, thay thế cái máy phát điện mới.Nhiêu đó sơ sơ cũng bay > 5k-6k là ở Mỹ thôi đấy.Đồ phải vô dealership của hãng đặt hàng mua mới có.
Trong khi xe thông thường thì chỉ cần thay cái alternator hơn 100$ là xong.
Chưa hết.Hybrid nó có 1 bình điện là bình điện 12v để đề cho xe nổ máy ( như bình điện thông thường ) và 1 dàn pin để chạy hệ thống motor điện.Dàn pin này lâu ngày cell pin chết nhiều cũng phải thay và cũng bay > 5k,6k
Túm cái váy rách là không nên rớ vô xe hybrid 2nd.Lợi bất cập hại.