Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Nhìn Lux A, SA trông nó có cảm giác nặng nề hơn mức cần thiết cho sự chắc chắn nhỉ.

Hạng F
29/10/16
11.635
22.579
113
Pháp
nhân tiện các bác cho em hỏi ké là em đã thay phuộc; giữ lò xo dzin và thay các cao su càng, rotule … tuy nhiên đi qua các ổ gà nhỏ thì luôn luôn có cảm giác bị dzội uỳnh uỳnh rất khó chịu. mình đã thử đi cùng tốc độ trườn qua gờ giảm tốc thì lại êm ái, phuộc kêu phịt phịt rất êm nhưng chạy trên các vạch giảm tốc ở cùng tốc độ thì lại uỳnh uỳnh.
nguyên nhân có thể do đâu ạ?
Bạn thiếu 1 món... bát bèo. (Coupelles).. nếu như bạn thay toàn bộ thì chắc là xe trên 100k hay hơn. Không đắt đâu.. thử xem.

Hạng B2
20/1/11
387
675
93
nhân tiện các bác cho em hỏi ké là em đã thay phuộc; giữ lò xo dzin và thay các cao su càng, rotule … tuy nhiên đi qua các ổ gà nhỏ thì luôn luôn có cảm giác bị dzội uỳnh uỳnh rất khó chịu. mình đã thử đi cùng tốc độ trườn qua gờ giảm tốc thì lại êm ái, phuộc kêu phịt phịt rất êm nhưng chạy trên các vạch giảm tốc ở cùng tốc độ thì lại uỳnh uỳnh.
nguyên nhân có thể do đâu ạ?
Bác ko nói rõ là xe gì! Và thay phuộc mới có cùng loại ko?
Thông thường xe đi lâu ngày hay hư phuộc, Rotuyn và cao su các loại. Cái lò xo thì hiếm khi hư hoặc xuống cấp.

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Nếu mà tất cả các cao su còn tốt, đi vào chỗ dằn mà nó nghe lộc lộc thì thay ông phuộc nhún đi là vừa, vì khả năng cao ông này tèo rồi.