Hạng D
4/2/08
4.582
6.452
113
TPHCM
an toàn là trên hết, em đi 2B là thấy xe bus sau là sang phải nhường cho nó qua

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Không chỉ các mợ đâu, phần nhiều người đi 2b đều vậy, thấy tiện cho họ là họ chại, chả cẩn biết có nguy hiểm hay không... Chiện 2b va quyệt làm trầy xước 4b rùi cứ thản nhiên đi, chả phải đền bù gì thì chắc chắn các tài xế đều bị... Nhìn những chiếc xe mới coóng bị trầy xước nằm chờ xử lý ở các gara mà thấy nản cho cái giao thông ở xứ mình!...
Thật sự xe 2b là nỗi ám ảnh lớn khi đi 4b ở SG... :mad:

Hạng D
Khoan hãy bàn tới luật, cái sai đầu tiên và cơ bản khi lái xe: QUAN SÁT.
Các mợ 2b cứ tạt qua tạt lại mà ko hế quan sát xem sát đít bên trái bên phải của mình có xe hay không, kiểu như hành vi tạt đầu xe khác.
Nhiều mợ trùm khăn, nón kín mít, chỉ nhìn thấy phía trước, ko thấy đc 2 bên (góc quan sát bị thu hẹp), xe ko có kính chiếu hậu hoặc có nhưng ko chiếu hậu được... Em liên tưởng đến mấy con ngựa bị bịt mắt, chỉ biết đi thẳng.

Hạng F
1/8/12
5.731
5.746
113
TP HCM
Nhiều mợ trùm khăn, nón kín mít, chỉ nhìn thấy phía trước, ko thấy đc 2 bên (góc quan sát bị thu hẹp), xe ko có kính chiếu hậu hoặc có nhưng ko chiếu hậu được... Em liên tưởng đến mấy con ngựa bị bịt mắt, chỉ biết đi thẳng.
Các Mợ chỉ sợ bụi, sợ nắng mà không sợ chết các Bác ạ.

Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Như vậy họ mới là phụ nữ ,trog số những "mợ" có vợ ta , chị ta , em gái ta.... Hàng ngày vẫn phải ra đường bươn chải ,kiếm cơm .... Bác nào ngon thể hiện được cái nam nhi sức dài vai rộng ,để họ núp bóng tùng quân thì hãy này nọ . Mợ hay Cậu em thấy cũng như nhau , đã ẩu thì ko cứ là mợ .

• Like
Reactions: boydudon
Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
đường này thường là 2 làn hỗn hợp xe máy và oto chạy được cả 2 làn, tuy nhiên nếu đường không quá đông thì tốt nhất xe máy chạy làn trong cho an toàn

Hạng B1
4/9/13
67
11
8
Như vậy họ mới là phụ nữ ,trog số những "mợ" có vợ ta , chị ta , em gái ta.... Hàng ngày vẫn phải ra đường bươn chải ,kiếm cơm .... Bác nào ngon thể hiện được cái nam nhi sức dài vai rộng ,để họ núp bóng tùng quân thì hãy này nọ . Mợ hay Cậu em thấy cũng như nhau , đã ẩu thì ko cứ là mợ .
e cũng nghĩ như bác, ẩu là ko phân biệt :D:D

Em thấy nhiều cậu cũng đi kiểu y như các mợ vẫn đi, gương 2 cái zin theo xe mà chỉ để trang trí